തെലങ്കാനയില്‍ ലുലു ഗ്രൂപ്പിന്റെ 500 കോടി രൂപയുടെ ഭക്ഷ്യ സംസ്ക്കരണ കേന്ദ്രം

ഹൈദരാബാദ്: ഐടി, വ്യവസായ മന്ത്രി കെടി രാമറാവു (കെടിആർ) തിങ്കളാഴ്ച ദാവോസിൽ നടന്ന വേൾഡ് ഇക്കണോമിക് ഫോറത്തിന്റെ (ഡബ്ല്യുഇഎഫ്) യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്ത ആദ്യ ദിവസം തന്നെ തെലങ്കാനയിലേക്ക് 600 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം ലഭിച്ചു.

ഭക്ഷ്യ സംസ്‌കരണ മേഖലയിൽ 500 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം ലുലു ഗ്രൂപ്പ് പ്രഖ്യാപിച്ചപ്പോൾ, അടുത്ത രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഹൈദരാബാദിൽ 100 ​​കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം സ്‌പെയിനിലെ കീമോ ഫാർമയും പ്രഖ്യാപിച്ചു.

അതേസമയം, സൂറിച്ച് ആസ്ഥാനമായുള്ള സ്വിസ് റീ ഗ്ലോബൽ ബിസിനസ് സൊല്യൂഷൻസ് (ജിബിഎസ്) ഓഗസ്റ്റിൽ ഹൈദരാബാദിൽ ശാഖ തുറക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചു. അതിവേഗം വളരുന്ന ഇ-കൊമേഴ്‌സ് കമ്പനിയായ മീഷോയും ഹൈദരാബാദിൽ അതിന്റെ സൗകര്യം സ്ഥാപിക്കാൻ സമ്മതിച്ചു.

തെലങ്കാനയിലെ ലുലു ഗ്രൂപ്പ്
കെടിആറും ലുലു ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ (എംഡി) യൂസഫലിയുമായി ഇന്ന് രാവിലെ ഡബ്ല്യുഇഎഫിൽ നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയെ തുടർന്നാണ് ലുലു ഗ്രൂപ്പ് കരാർ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിലേക്കും മറ്റ് ആഗോള വിപണികളിലേക്കും കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിന് മാത്രമായി ലോകോത്തര ഭക്ഷ്യ സംസ്കരണ കേന്ദ്രം കമ്പനി നിർമ്മിക്കും.

ഹോർട്ടികൾച്ചർ, കന്നുകാലി വളർത്തൽ എന്നിവയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്തെ കർഷകർക്ക് ആദായകരമായ വിപണി ഒരുക്കുന്നതിനുള്ള കൂടുതൽ വഴികളാണ് ഈ ഇടപാടിലൂടെ മന്ത്രി ഒരുക്കുന്നത്.

തെലങ്കാനയിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ കീമോ ഫാർമ
റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടർ ഡോ. ജീൻ ഡാനിയൽ ബോണിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കീമോ ഫാർമയുടെ നേതൃത്വ സംഘവുമായും കെടിആർ ഫലപ്രദമായ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

സ്പെയിനിൽ നിന്നുള്ള കീമോ ഫാർമ, ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഫിനിഷ്ഡ് ഡോസേജ് ഫോമുകൾ നിർമ്മിക്കുന്ന ഹൈദരാബാദിലെ നിലവിലെ പ്രവർത്തനം വിപുലീകരിക്കുന്നതിന് 100 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഒരു പുതിയ ആക്റ്റീവ് ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഇൻഗ്രിഡിയന്റ് ആൻഡ് റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് സെന്റർ തുറക്കാനും നഗരത്തിൽ സോളിഡുകളിലും ഇൻജക്‌റ്റബിളുകളിലും പുതിയ ഉൽപ്പന്ന വികസന പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരാനും ബിസിനസ്സ് പദ്ധതിയിടുന്നു.

മീഷോ ഹൈദരാബാദിൽ കേന്ദ്രം തുറക്കുന്നു
മീഷോയ്‌ക്കൊപ്പം, ടയർ-2 നഗരങ്ങളിലെ റീട്ടെയിൽ വിൽപ്പനക്കാരിൽ കെടിആർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ഹൈദരാബാദിൽ അതിന്റെ സൗകര്യം സ്ഥാപിക്കാൻ മീഷോ സമ്മതിച്ചു, അവിടെ തെലങ്കാനയിലുടനീളമുള്ള ടയർ-II ഐടി ഹബുകളും സംസ്ഥാനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന വിവിധ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളും ഉപയോഗിക്കും.

വ്യവസായ വകുപ്പ് പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി ജയേഷ് രഞ്ജനും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News