വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ വർദ്ധിച്ചിട്ടും യുഎസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർമാർ ആഭ്യന്തര ഭീകരവാദ ബിൽ തടഞ്ഞു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഈ മാസം ന്യൂയോർക്കിലെ ബഫലോയിലുള്ള സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റില്‍ പത്ത് കറുത്ത വർഗക്കാർ കൊല്ലപ്പെട്ട വംശീയ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, കോൺഗ്രസിൽ ആഭ്യന്തര ഭീകരത തടയൽ നിയമം എന്ന പേരിൽ കൊണ്ടുവന്ന നിയമനിർമ്മാണ ബില്‍ റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർമാർ തടഞ്ഞു.

വെള്ളക്കാരുടെ മേധാവിത്വവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ, അമേരിക്കയിലെ ആഭ്യന്തര ഭീകരതയെ നിരീക്ഷിക്കാനും സംയുക്തമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാനും ഫെഡറൽ ഏജൻസികളെ അധികാരപ്പെടുത്തുന്ന നിയമനിർമ്മാണമാണ് യുഎസ് സെനറ്റർമാർ വ്യാഴാഴ്ച 47-47 വോട്ടുകൾ നൽകി നിരസിച്ചത്. സംവാദം ആരംഭിക്കാൻ 60 സെനറ്റര്‍മാര്‍ ആവശ്യമാണ്.

2012-ൽ 20 കുട്ടികളും ആറ് ജീവനക്കാരും ഉൾപ്പെട്ട കണക്റ്റിക്കട്ടിലെ സാൻഡി ഹുക്ക് വെടിവയ്പ്പിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും മാരകമായ യുഎസ് സ്‌കൂൾ വെടിവയ്പിൽ, ടെക്‌സാസിലെ ഒരു എലിമെന്ററി സ്‌കൂളിൽ തോക്കുധാരി 19 കൊച്ചുകുട്ടികളെയും രണ്ട് അദ്ധ്യാപകരെയും വെടിവെച്ച് കൊന്ന് രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് നിയമം കൊണ്ടുവരാന്‍ ശ്രമം നടന്നത്.

അക്രമാസക്തമായ ആഭ്യന്തര തീവ്രവാദത്തിനെതിരായ തന്റെ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പ്രതികരണം സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഡെമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന് ഇതിനകം അധികാരമുള്ളതുകൊണ്ട് ബിൽ അനാവശ്യമാണെന്നാണ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റര്‍മാരുടെ അഭിപ്രായം.

യുഎസിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അക്രമാസക്തമായ തീവ്രവാദ സംഭവങ്ങളോടുള്ള ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പ്രതികരണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് നിയമനിർമ്മാണം ആവശ്യമാണെന്ന് ഡെമോക്രാറ്റുകൾ നിർബന്ധിച്ചു.

ന്യൂയോർക്കിലെ ബഫല്ലോയിലെ ഒരു സൂപ്പർമാർക്കറ്റിൽ ഒരു തോക്കുധാരി 10 കറുത്തവർഗ്ഗക്കാരെ വെടിവെച്ച് കൊന്നതിന് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, വെളുത്ത മേധാവിത്വവാദികളുടെയും മറ്റ് ആഭ്യന്തര തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളുടെയും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഭീഷണി പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള ബിൽ ബുധനാഴ്ച രാത്രി സഭ പാസാക്കി.

കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിലെ പ്രധാന പ്രേരക ഘടകങ്ങളായി വെളുത്ത മേധാവിത്വവാദികളും വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും അന്വേഷിക്കപ്പെട്ടു. യുഎസിലുടനീളമുള്ള ആഭ്യന്തര ഭീകരതയുടെ ഭീഷണിക്കെതിരെ കൂടുതൽ നടപടികളെടുക്കാൻ ഈ സംഭവം ഡെമോക്രാറ്റുകളെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

ആഭ്യന്തര ഭീകരതയെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്നതിനും നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനുമായി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി, ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ജസ്റ്റിസ്, എഫ്ബിഐ എന്നിവയിലെ ഓഫീസുകൾക്ക് ഈ നടപടി അംഗീകാരം നൽകും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News