ക്രൂയിസ് മയക്കുമരുന്ന് കേസ്: 14 പ്രതികൾക്കെതിരെ എൻസിബി 6,000 പേജുള്ള കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചു

മുംബൈ : മയക്കുമരുന്ന് വേട്ട കേസിൽ നേരത്തെ അറസ്റ്റിലായ ബോളിവുഡ് താരം ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ മകൻ ആര്യൻ ഖാൻ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേരുടെ പേരുകൾ ഒഴിവാക്കി 14 പ്രതികൾക്കെതിരെ നാർക്കോട്ടിക് കൺട്രോൾ ബ്യൂറോ (എൻസിബി) വെള്ളിയാഴ്ച 6,000 പേജുള്ള കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചു.

“ആര്യൻ ഖാനെ കുറ്റപത്രത്തിൽ ചേര്‍ത്തിട്ടില്ല. 26 ദിവസത്തെ തടവിനൊപ്പം അറസ്റ്റ് ചെയ്തത് തെറ്റായിരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് ഖാനില്‍ നിന്ന് ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള മയക്കുമരുന്ന് കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തില്‍. എൻ‌ഡി‌പി‌എസ് ആക്‌ട് ഒഴികെ ഒരു തരത്തിലുള്ള തെളിവുകളോ ഒരു നിയമത്തിന്റെയും ലംഘനമോ സ്വഭാവമുള്ള ഒരു മെറ്റീരിയലോ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. എൻസിബി എസ്‌ഐടിയുടെ തലവനായ സഞ്ജയ് കുമാർ സിംഗ് വിഷയം ശരിയായി അന്വേഷിക്കുകയും മതിയായ തെളിവുകളുടെ അഭാവത്തിൽ ആര്യൻ ഖാനെതിരെ പരാതി നൽകേണ്ടതില്ലെന്ന് തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്,” ആര്യൻ ഖാന്റെ അഭിഭാഷകൻ സതീഷ് മനേഷിൻഡെ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, മയക്കുമരുന്ന് കേസിൽ ആര്യൻ ഖാനെതിരായ തെളിവുകളുടെ അഭാവം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി എൻസിബി ഇന്ന് മയക്കുമരുന്ന് കേസിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു. ഭൗതിക തെളിവുകളില്ലാത്ത വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റുകൾക്ക് മൂല്യമില്ലെന്ന് എൻസിബി മേധാവി എസ്എൻ പ്രധാൻ പറഞ്ഞു.

“വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റിന് ഭൗതികമായ സ്ഥിരീകരണം ഉണ്ടായിരിക്കണം. വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റിന് തന്നെ ഒരു വിലയുമില്ലെന്ന് കോടതികൾ വ്യക്തമാക്കി. നിങ്ങൾക്ക് വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ എന്തിനെക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കാം, പക്ഷേ ഭൗതിക തെളിവുകൾ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അത് പൂർണ്ണമായ തെളിവല്ല, ”എൻസിബി മേധാവി മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. ഉദ്യോഗസ്ഥർ കണ്ടെത്താത്തത് ന്യായമായ സംശയത്തിന് അതീതമാണെന്നും എൻസിബി മേധാവി വ്യക്തമാക്കി.

“പ്രിപോണ്ടറൻസ്, പ്രോബബിലിറ്റി എന്നിവയുടെ തത്വം എൻഡിപിഎസ് നിയമത്തിന് ബാധകമല്ല. അത്തരം തെളിവുകൾ ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയില്ല എന്നത് ന്യായമായ സംശയത്തിന് അതീതമാണ്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതേസമയം, മുൻ നാർക്കോട്ടിക് കൺട്രോൾ ബ്യൂറോ (എൻസിബി) ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സമീർ വാങ്കഡെ കേസിലെ ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസത്തെക്കുറിച്ച് പ്രതികരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചു. താൻ മേലിൽ മയക്കുമരുന്ന് നിയമ നിർവ്വഹണ ഏജൻസിയുടെ ഭാഗമല്ലെന്നും വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചാൽ മാത്രമേ രേഖാമൂലമുള്ള മറുപടി നൽകൂ എന്നും പറഞ്ഞു.

ഒക്‌ടോബർ രണ്ടിന് രാത്രി ഗോവയിലേക്ക് പോവുകയായിരുന്ന കോർഡെലിയ ക്രൂയിസ് കപ്പലിലെ മയക്കുമരുന്ന് പാർട്ടിയെ എൻസിബി സംഘം പിടികൂടി. ആര്യൻ ഖാൻ ഉൾപ്പെടെ 20 പേരെയും മറ്റ് പ്രതികളായ അർബാസ് മർച്ചന്റ്, മുൻമുൻ ധമേച്ച എന്നിവരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ആര്യൻ ഖാൻ, അർബാസ് മർച്ചന്റ്, മുൻമുൻ ധമേച്ച എന്നിവർക്ക് 2021 ഒക്ടോബർ 28 ന് ബോംബെ ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News