താലിബാനും അൽഖ്വയ്ദയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ശക്തമായി തുടരുന്നു: യുഎൻ റിപ്പോർട്ട്

താലിബാനും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ അൽ ഖ്വയ്ദയും തമ്മിൽ ശക്തമായ ബന്ധമാണുള്ളതെന്ന് യുഎന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട്. തന്നെയുമല്ല, താലിബാന്റെ പരമോന്നത നേതാവ് മൗലവി ഹിബത്തുള്ള അഖുന്ദ്‌സാദയോടുള്ള കൂറ് യു എന്‍ പുതുക്കുകയും ചെയ്തു.

യുഎൻ സെക്യൂരിറ്റി കൗൺസിലിന്റെ അനലിറ്റിക്കൽ സപ്പോർട്ട് ആൻഡ് സാങ്ഷൻസ് മോണിറ്ററിംഗ് ടീമിന്റെ റിപ്പോർട്ടിലാണ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ അൽ ഖ്വയ്ദയുടെയും ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് (ഐഎസ്) ഭീകരസംഘടനകളുടെയും സാന്നിധ്യം വിലയിരുത്തിയതെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. “അംഗരാജ്യ കണക്കുകൾ പ്രകാരം, അൽ ഖ്വയ്ദ താലിബാന്റെ കീഴിൽ ഒരു സുരക്ഷിത താവളവും പ്രവർത്തന സ്വാതന്ത്ര്യവും കണ്ടെത്തി. ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ, അയ്മൻ അൽ-സവാഹിരി കൂടുതൽ റെക്കോർഡ് ചെയ്ത സന്ദേശങ്ങൾ അയച്ചിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ 2022 ഫെബ്രുവരി വരെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അസ്തിത്വത്തിന് സ്ഥിരീകരണമുണ്ട്. “റിപ്പോർട്ട് പറഞ്ഞു.

2011-ൽ അന്തരിച്ച ഭീകരസംഘടനയുടെ മുൻ നേതാവ് ഒസാമ ബിൻ ലാദന്റെ പിൻഗാമിയായി 2011 മുതൽ അൽ-ഖ്വയ്ദയുടെ തലവനാണ് അൽ-സവാഹിരി.

റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ “ഗസ്‌നി, ഹെൽമണ്ട്, കാണ്ഡഹാർ, നിമ്രുസ്, പക്തിക, സാബുൽ പ്രവിശ്യകളിൽ” “ബംഗ്ലാദേശ്, ഇന്ത്യ, മ്യാൻമർ, പാകിസ്ഥാൻ” എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള “180 മുതൽ 400 വരെ അൽ ഖ്വയ്ദ പോരാളികൾ” ഉണ്ടെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. റിപ്പോർട്ടിനോട് അഫ്ഗാൻ താലിബാൻ സർക്കാർ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News