ഗ്യാൻവാപി മസ്ജിദ് സർവേയുടെ വീഡിയോ ചോർന്നു

ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദിന്റെ സർവേയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വീഡിയോയിൽ, ശിവലിംഗം പോലെയുള്ള വൃത്താകൃതിയടക്കം മിക്കവാറും എല്ലാ അടയാളങ്ങളും ദൃശ്യമാണെന്ന് കോടതി കമ്മീഷണർ തന്റെ സർവേയിൽ സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. സർവേ റിപ്പോർട്ട് പോലെ, തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം ചോർന്ന വീഡിയോയിൽ, വാദിയുടെയും പ്രതിഭാഗത്തിന്റെയും അഭിഭാഷകർക്കൊപ്പം കോടതി കമ്മീഷണറുടെ സംഘവും ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദിന്റെ വുദുഖാനയും കാണാം.

സർവേ റിപ്പോർട്ടിൽ പള്ളിയുടെ മൂന്ന് താഴികക്കുടങ്ങൾക്കടിയിൽ ത്രിശൂലം പോലെയുള്ള ഒരു രൂപം പരാമർശിക്കുന്നുണ്ട്. അതേസമയം, ചോർന്ന വീഡിയോയിൽ ആ കണക്കുകൾ കാണാനില്ല. മസ്ജിദിന്റെ ഭിത്തികളിൽ ഒരു ഡസനോളം സ്ഥലങ്ങളിൽ കൊത്തിയ ത്രിശൂലത്തിനു പുറമേ പൂക്കളും കാണാം. മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷനിലെ ജീവനക്കാർ വുസുഖാനയിൽ നിന്ന് വെള്ളം പുറത്തെടുക്കുന്നത് വീഡിയോയിൽ കാണാം. വെള്ളം വറ്റിച്ച ശേഷം, കറുത്ത കല്ലിൽ നിർമ്മിച്ച ഒരു ശിവലിംഗം പോലെ ഒരു രൂപം പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു.

ഇതിന്റെ ഉയരം 2.5 അടിയും വ്യാസം നാലടിയുമാണ് കോടതി കമ്മീഷണർ നൽകിയിരിക്കുന്നത്. സനാതൻ സംസ്‌കാരത്തിന്റെ പ്രതീകമായ പള്ളിയുടെ നിലവറയിൽ പഴയ കല്ലുകൾ കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച മൂന്ന് തൂണുകളും കാണാം. വീഡിയോയിൽ, അത്തരം അടയാളങ്ങൾ പള്ളിയുടെ പടിഞ്ഞാറ്, കിഴക്കൻ ചുവരുകളിലും ഉണ്ട്. എന്നാല്‍, ഈ വീഡിയോകളുടെയും ഫോട്ടോഗ്രാഫുകളുടെയും ആധികാരികത സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല.

കവറുകൾ ചൊവ്വാഴ്ച കോടതിയിൽ തിരികെ നൽകുമെന്ന് ഹിന്ദു പക്ഷ അഭിഭാഷകൻ വിഷ്ണു ജെയിൻ പറഞ്ഞു. കോടതി കമ്മീഷൻ നടപടികളുടെ വീഡിയോ എങ്ങനെ ചോർന്നുവെന്ന് ദൈവത്തിന് അറിയാം. പല ചാനലുകളിലും കണ്ടപ്പോൾ ഞെട്ടിപ്പോയി. ഇത് ശരിയല്ല. തിങ്കളാഴ്ച പരാതിക്കാരിയായ യുവതികൾ വീഡിയോയും ഫോട്ടോയും എടുത്തിരുന്നു. എല്ലാ കവറുകളും ചൊവ്വാഴ്ച കൈമാറും.

വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ ചോർന്നത് ദൗർഭാഗ്യകരമാണെന്ന് മുസ്ലീം പക്ഷത്തിന്റെ അഭിഭാഷകൻ അഭയ്നാഥ് യാദവ് പറഞ്ഞു. കോടതി ഉത്തരവിന്റെ അനാസ്ഥയുടെ ഗണത്തിൽ പെടുന്നതാണ് ഇത്. ഇതിനെതിരെ ചൊവ്വാഴ്ച എതിർപ്പ് ഉന്നയിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News