കിഴക്കൻ ഉക്രെയ്നിലെ പ്രധാന നഗരത്തിന്റെ പകുതിയും റഷ്യ പിടിച്ചെടുത്തു

കിഴക്കൻ ഉക്രെയ്നിലെ പ്രധാന വ്യാവസായിക നഗരത്തിന്റെ മേൽ റഷ്യൻ സൈന്യം ഭാഗിക നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്ത് ഡോൺബാസ് മേഖലയിലേക്ക് മുന്നേറി.

കിഴക്കൻ ഉക്രേനിയൻ നഗരമായ സെവെറോഡോനെറ്റ്‌സ്കിന്റെ പകുതിയും ഇപ്പോൾ റഷ്യൻ സൈന്യം നിയന്ത്രിക്കുന്നു എന്ന് ഉക്രേനിയൻ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“നിർഭാഗ്യവശാൽ, മുൻനിര നഗരത്തെ പകുതിയായി വിഭജിക്കുന്നു,” നഗരത്തിന്റെ മിലിട്ടറി, സിവിൽ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ തലവൻ ഒലെക്സാണ്ടർ സ്ട്ര്യൂക്ക് ഒരു തത്സമയ സംപ്രേക്ഷണത്തിൽ പറഞ്ഞു. “എന്നാൽ നഗരം ഇപ്പോഴും സ്വയം പ്രതിരോധിക്കുന്നു, നഗരം ഇപ്പോഴും ഉക്രേനിയൻ ആണ്, ഞങ്ങളുടെ സൈനികർ അതിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വെവ്വേറെ, ലുഹാൻസ്ക് റീജിയണൽ ഗവർണർ സെർജി ഗൈഡേ ഒരു ഓൺലൈൻ പ്രസ്താവനയിൽ സെവെറോഡോനെറ്റ്സ്കിലെ സ്ഥിതി വളരെ സങ്കീർണ്ണമാണെന്ന് പറഞ്ഞു. ഉക്രേനിയൻ സൈന്യം ഇപ്പോഴും ചില പ്രദേശങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം നിലനിർത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഡോൺബാസിൽ ലുഹാൻസ്ക് പിടിച്ചെടുക്കാനുള്ള റഷ്യയുടെ പാതയിൽ കിടക്കുന്ന നിരവധി നഗര കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് സെവെറോഡോനെറ്റ്സ്ക്.

ഗാസ്‌പ്രോം നെതർലൻഡ്‌സിലേക്കുള്ള ഗ്യാസ് കയറ്റുമതി നിർത്തി

അതേസമയം, റഷ്യയുടെ ഗാസ്‌പ്രോം നെതർലൻഡ്‌സിലേക്കുള്ള ഗ്യാസ് കയറ്റുമതി നിർത്തിവച്ചു. ഏപ്രിൽ 1 മുതൽ വിതരണം ചെയ്ത ഗ്യാസ് റൂബിളിൽ നൽകണമെന്ന ആവശ്യം ഡച്ച് എനർജി കമ്പനിയായ ഗാസ്‌ടെറ അവഗണിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് അടച്ചുപൂട്ടൽ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

“ഈ വെട്ടിക്കുറവ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്, ഇപ്പോൾ മുതൽ ഒക്ടോബറിനുള്ളിൽ രണ്ട് ബില്യൺ ക്യുബിക് മീറ്റർ ഗ്യാസ് നെതർലൻഡിലേക്ക് വിതരണം ചെയ്യില്ല എന്നാണ്,” ഗാസ്‌ടെറ പറഞ്ഞു. ഭാഗികമായി സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സ്ഥാപനം ഡച്ച് സർക്കാരിന് വേണ്ടി വാതകം വാങ്ങുകയും വ്യാപാരം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

റൂബിളിൽ പേയ്‌മെന്റുകൾ നൽകണമെന്ന് മോസ്കോ ആവശ്യപ്പെടുകയും അത്തരം നീക്കം ഉപരോധം ലംഘിക്കുമെന്ന് യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ പറയുകയും ചെയ്‌തതിന് ശേഷം യൂറോപ്യൻ കമ്പനികൾ റഷ്യൻ ഗ്യാസ് വാങ്ങുന്നത് എങ്ങനെ തുടരാമെന്ന് പരിശോധിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.

ഫിൻലാൻഡ്, പോളണ്ട്, ബൾഗേറിയ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കുള്ള ഡെലിവറികൾ റഷ്യ ഇതിനകം നിർത്തിവച്ചിട്ടുണ്ട്.

ചൊവ്വാഴ്ച പേയ്‌മെന്റ് സമയപരിധി കഴിയുമ്പോൾ ഗ്യാസ് കയറ്റുമതി നിർത്തലാക്കുമെന്ന് ഡാനിഷ് എനർജി കമ്പനിയായ ഓർസ്റ്റഡും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ബൾഗേറിയ പോലുള്ള രാജ്യങ്ങൾ റഷ്യൻ എണ്ണയെ പൂർണ്ണമായും ആശ്രയിക്കുന്നതിനാൽ, ഊർജ്ജ ആശ്രിതത്വം ബ്ലോക്കിലുടനീളം വ്യാപകമായി വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു.

മോസ്കോയിൽ എണ്ണ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തിയതിലൂടെ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ രാജ്യങ്ങൾ സെൽഫ് ഗോൾ നേടിയെന്ന് പുടിൻ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News