തൃക്കാക്കര വിജയത്തിൽ ആഹ്ലാദം പ്രകടിപ്പിച്ച് യുഡിഎഫ് ക്യാമ്പ്; പിണറായി വിജയന്റെ രാജി ആവശ്യപ്പെട്ട് കെ സുധാകരൻ

സുധാകരന്റെയും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി.ഡി.സതീശന്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വം കഴിഞ്ഞ വർഷം അധികാരമേറ്റതിന് ശേഷം നേടുന്ന ആദ്യത്തെ പ്രധാന വിജയമാണിത്.

തിരുവനന്തപുരം: തൃക്കാക്കര തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയം കോൺഗ്രസിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തിരിച്ചുവരവാണെന്ന് ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ച് ‘ക്യാപ്റ്റൻ’ പിണറായി വിജയൻ രാജിവെക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷൻ കെ സുധാകരൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

തൃക്കാക്കര ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇടതുസർക്കാരിന്റെ പ്രകടനത്തിനുള്ള ഹിതപരിശോധനയാകുമെന്ന സിപിഎം സെക്രട്ടറി കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണന്റെ വാക്കുകൾ കണ്ണൂർ ജില്ലാ കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റി ഓഫീസിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കവെ സുധാകരൻ അനുസ്മരിച്ചു. ജനവിധി പിണറായിയുടെ ഭരണത്തിന് എതിരായതിനാൽ പിണറായി രാജിവെക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പിണറായി മുഖ്യമന്ത്രിയായി രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഒന്നാം വാർഷികം ആഘോഷിച്ച് ഒരു ദിവസം പിന്നിടുമ്പോള്‍ യു.ഡി.എഫ് സേനാംഗങ്ങൾ ഒന്നടങ്കം ഭരണമുന്നണിക്കെതിരെ ശക്തമായി രംഗത്തെത്തി. സുധാകരന്റെയും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി.ഡി. സതീശന്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വം കഴിഞ്ഞ വർഷം അധികാരമേറ്റതിന് ശേഷം നേടുന്ന ആദ്യത്തെ പ്രധാന വിജയമാണിത്.

തൃക്കാക്കരയിലെ ഒരു വിജയം, തകർപ്പൻ വിജയത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് തന്റെ മുഴുവൻ യന്ത്രങ്ങളുമായും പിണറായി കൊച്ചിയിൽ ക്യാമ്പ് ചെയ്യുന്നത് കണ്ട ശക്തരായ എൽഡിഎഫിനെതിരെ അവർക്ക് ചെയ്യാൻ അല്ലെങ്കിൽ മരിക്കാനുള്ള പോരാട്ടമായിരുന്നു. വീർപ്പുമുട്ടുന്ന ദേശീയ കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വത്തിന് മുന്നിൽ അഭിമാനത്തോടെ നിൽക്കാൻ ഇരുവർക്കും തൃക്കാക്കരയിലെ ഫലം സഹായകമായി. മാത്രമല്ല, കെവി തോമസിന്റെയും ഡൊമിനിക് പ്രസന്റേഷന്റെയും വിമത ശബ്ദങ്ങൾക്കെതിരെയുള്ള തകർപ്പൻ വിജയം കൂടിയാണിത്.

പി.ടി. തോമസിന്റെ വിധവയായ ഉമാ തോമസിനെ സ്ഥാനാർത്ഥിയാക്കിയപ്പോൾ വിജയം കൊമ്പുകോർക്കുമെന്ന ആത്മവിശ്വാസത്തിലാണ് സതീശനും സുധാകരനും ആദ്യ ദിനം മുതൽ.

തൃക്കാക്കര ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിന്റെ നിലനിൽപ്പിനെ തന്നെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതാണ്. കോടിയേരിക്ക് പുറമെ സിപിഎം മന്ത്രിമാരായ പിഎം മുഹമ്മദ് റിയാസും പി രാജീവും ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇടതു സർക്കാരിന്റെ വിലയിരുത്തലായിരിക്കുമെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. തെരഞ്ഞെടുപ്പു ഫലത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പിണറായി മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനം രാജിവയ്ക്കണമെന്നും സുധാകരൻ പറഞ്ഞു.

പിണറായിയുടെ കെടുകാര്യസ്ഥതയും കെ-റെയിലിന് അനുകൂലമായ നിലപാടുമാണ് ഫലം കാണിക്കുന്നതെന്ന് കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തക സമിതി നേതാവ് എകെ ആന്റണി ഉൾപ്പെടെയുള്ള യുഡിഎഫ് നേതാക്കൾ ഏകകണ്ഠമായി ആരോപിച്ചു. ഉമാ തോമസിന് തകർപ്പൻ വിജയം സമ്മാനിച്ച പ്രചാരണത്തിൽ യുഡിഎഫ് ഒറ്റക്കെട്ടാണെന്നും ആന്റണി തിരുവനന്തപുരത്ത് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

കെ-റെയിലിനെതിരായ ജനവികാരം നിർണായകമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. എൽഡിഎഫിന്റെ പിടിപ്പുകേടിനെതിരെ അവർ ഷോക്ക് ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് നൽകി. ജൂൺ മൂന്നിന് എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിന്റെ ഒന്നാം വാർഷികാഘോഷം നടത്തിയിരുന്നെങ്കിൽ എൽഡിഎഫ് മന്ത്രിമാർ കൂട്ടത്തോടെ കരയുന്നത് കാണാൻ കഴിയുമായിരുന്നുവെന്നും ആന്റണി പറഞ്ഞു.

ഇരുപതിനായിരത്തിനടുത്ത് വോട്ടുകൾ മാത്രമാണ് സതീശൻ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നത്. 25,015 വോട്ടിന് ഉമാ തോമസിന്റെ ചരിത്രവിജയം യു.ഡി.എഫ് ക്യാമ്പിന് രണ്ടാം വനിതാ എം.എൽ.എ.യും കിട്ടി.

കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസമായി ‘സ്ലീപ്പ് മോഡിൽ’ ആയിരുന്ന കെപിസിസി ആസ്ഥാനമായ ഇന്ദിരാഭവൻ മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തലയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കേക്ക് മുറിച്ച് ഉത്സവ പ്രതീതിയിലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News