ടെസ്‌ലയുടെ 10 ശതമാനം ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചുവിടുന്നു

കമ്പനിയുടെ 10 ശതമാനം ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചുവിടാൻ സിഇഒ എലോൺ മസ്‌ക് ആലോചിക്കുന്നുവെന്ന റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവന്നതോടെ ടെസ്‌ല ഓഹരികൾ വെള്ളിയാഴ്ച ഏകദേശം 9% ഇടിഞ്ഞു. കൂടാതെ, ഒരു കാരണവുമില്ലാതെ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ ബ്രേക്ക് ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പരാതികളിൽ യുഎസ് റെഗുലേറ്റർമാരുടെ പുതിയ ചോദ്യങ്ങളും.

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എല്ലാ നിയമനങ്ങളും താൽക്കാലികമായി നിർത്തുക” എന്ന തലക്കെട്ടിൽ വ്യാഴാഴ്ച ടെസ്‌ല എക്സിക്യൂട്ടീവുകൾക്ക് അയച്ച ഇമെയിലിൽ, സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെക്കുറിച്ചും, കമ്പനി ജീവനക്കാരെ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കേണ്ടതിനെക്കുറിച്ചും മസ്‌ക് എഴുതി.

സമീപകാല റെഗുലേറ്ററി ഫയലിംഗുകൾ പ്രകാരം ടെസ്‌ലയ്ക്ക് ലോകമെമ്പാടും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ഏകദേശം 100,000 ജീവനക്കാരുണ്ടായിരുന്നു. ട്വിറ്റർ വാങ്ങാനുള്ള ആശയം മസ്‌ക് ആദ്യമായി പരസ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, ഏപ്രിൽ ആദ്യം മുതൽ ടെസ്‌ല ഓഹരികൾക്ക് അവയുടെ മൂല്യത്തിന്റെ മൂന്നിലൊന്ന് നഷ്ടപ്പെട്ടു. ടെസ്‌ലയുടെ ഓഹരികൾ വെള്ളിയാഴ്ച 66 ഡോളർ ഇടിഞ്ഞ് 709 ഡോളറിലെത്തി. രണ്ട് മാസം മുമ്പ് മാത്രം 1,150 ഡോളറായിരുന്നു ഓഹരികൾ.

ഡെലവെയറിലെ റെഹോബോത്ത് ബീച്ചിൽ വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ തൊഴിൽ റിപ്പോർട്ടിൽ പ്രസംഗിക്കവെ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ, യുഎസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് തനിക്ക് അശുഭാപ്തിവിശ്വാസമുണ്ടെന്ന് എലോൺ മസ്‌കിനെക്കുറിച്ച് പരാമര്‍ശിക്കവേ പറഞ്ഞിരുന്നു. “ഇലോൺ മസ്‌ക് അതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, ഫോർഡ് അവരുടെ നിക്ഷേപം വളരെയധികം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയാണ്, പുതിയ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള നിക്ഷേപം ഫോർഡ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ബൈഡൻ പ്രതികരിച്ചു.

“മുൻ ക്രിസ്‌ലർ കോർപ്പറേഷൻ, സ്റ്റെല്ലാന്റിസ്, അവർ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളിലും സമാനമായ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നു. കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പുകൾ നിർമ്മിക്കുന്ന 20,000 പുതിയ ജോലികൾ ഇന്റൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. ഏകദേശം 3,000 പേർക്ക് തൊഴിൽ നൽകുന്ന 20 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ ചിപ്പ് പ്ലാന്റ് ഒഹായോയിൽ ഇന്റൽ നിർമ്മിക്കുന്നു. ഏകദേശം 7,000 നിർമ്മാണ ജോലികളും ആയിരക്കണക്കിന് അധിക സാങ്കേതിക ജോലികളും കൂടാതെ റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, ആരോഗ്യ പരിപാലനം, ഭവനം, വിനോദം എന്നിവയിൽ പരോക്ഷ ജോലികളും ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഇന്റൽ പറഞ്ഞു.

ടെസ്‌ലയുടെ സ്റ്റോക്കിനെ ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന മറ്റ് പ്രശ്‌നങ്ങളും വെള്ളിയാഴ്ചയുണ്ടായി. വാഹന നിർമ്മാതാവിന്റെ ഭാഗികമായി ഓട്ടോമേറ്റഡ് ഡ്രൈവിംഗ് സിസ്റ്റത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കാറുകൾ വ്യക്തമായ കാരണമില്ലാതെ റോഡരികിൽ പെട്ടെന്ന് നിന്നുപോകുന്നതായി 750-ലധികം ടെസ്‌ല ഉടമകൾ പരാതിപ്പെട്ടതായി സർക്കാർ റെഗുലേറ്റർമാർ വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

നാഷണൽ ഹൈവേ ട്രാഫിക് സേഫ്റ്റി അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ ടെസ്‌ലയ്‌ക്കുള്ള വിശദമായ വിവര അഭ്യർത്ഥന കത്തിൽ ഏജൻസിയുടെ വെബ്‌സൈറ്റിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത നമ്പർ വെളിപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷത്തിനിടെ ടെക്സാസ് വാഹന നിർമ്മാതാവിന്റെ നാലാമത്തെ ഔപചാരിക അന്വേഷണമാണിത്. 2021 ജനുവരി മുതൽ 23 ടെസ്‌ല തിരിച്ചുവിളിക്കലുകൾക്ക് NHTSA മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News