ബിജെപി വക്താക്കളുടെ വിവാദ പരാമര്‍ശം ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിച്ഛായ തകർത്തു: യശ്വന്ത് സിൻഹ

ന്യൂഡൽഹി: ബി.ജെ.പി വക്താവ് നൂപുർ ശർമ മുഹമ്മദ് നബിയെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ വിവാദ പരാമർശത്തിൽ അറബ് രാജ്യങ്ങളും അപലപിച്ചതിനു പിറകെ ഖത്തർ, കുവൈറ്റ്, ഇറാൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഇന്ത്യൻ അംബാസഡർമാരെ ആതിഥേയരായ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയങ്ങൾ വിളിച്ചുവരുത്തി പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തിയതിനുശേഷം, മറ്റു മുസ്ലിം രാജ്യങ്ങളും പ്രതിഷേധവുമായി രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

ഞായറാഴ്ച നേരിട്ട കൊടുങ്കാറ്റ് തിങ്കളാഴ്ചയും തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ കൊടുങ്കാറ്റ് ഞായറാഴ്ചയും നേരിട്ട, ഭരണകക്ഷിയായ കാവി പാർട്ടി നൂപുർ ശർമ്മയെയും ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് മീഡിയ മേധാവി നവീൻ കുമാർ ജിൻഡാലിനെയും പ്രാഥമിക പാർട്ടി അംഗത്വത്തിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. ഗൾഫിലെയും അറബ് ലോകത്തെയും മുസ്ലീം രാജ്യങ്ങൾ വലിയ തോതിൽ പ്രതികരിച്ചതിനാൽ അതിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ കാണാൻ കഴിഞ്ഞെന്ന് മുൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിയും ഒരിക്കൽ ബിജെപിയുടെ ഉന്നത പ്രവർത്തകനുമായിരുന്നു യശ്വന്ത് സിൻഹ പറഞ്ഞു.

“ബിജെപിയാണ് ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യ ഭരിക്കുന്ന പാർട്ടി എന്നതാണ് കാര്യം, സർക്കാരും പാർട്ടിയും തമ്മിലുള്ള വിഭജന രേഖ വളരെ നേർത്തതാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെപ്പോലുള്ള ശക്തനായ ഒരു നേതാവിന്റെ കീഴിൽ, പാർട്ടിയും സർക്കാരും വെവ്വേറെയാണെന്നല്ല. അതുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെയും സർക്കാരിന്റെയും അഭിപ്രായമാണ് പാർട്ടി പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് എല്ലാവർക്കും അറിയാം, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഓർഗനൈസേഷൻ ഓഫ് ഇസ്ലാമിക് കോ ഓപ്പറേഷൻ (ഒഐസി) നിലപാട് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഇന്ത്യാ വിരുദ്ധമായിരുന്നു എന്നത് രഹസ്യമല്ല. ബിജെപിയുടെ ഭാരവാഹികളുടെ ഈ അഭിപ്രായങ്ങൾ പാക്കിസ്താന്‍ ഒഐസിയെ അത് ചെയ്യാൻ പ്രേരിപ്പിക്കാൻ സഹായിച്ചു. സർക്കാർ അതിന് തുല്യമായ നടപടികളിലൂടെ പ്രതികരിച്ചു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഇത് ഉഭയകക്ഷി ബന്ധത്തെ ബാധിക്കുമോ അതോ അവിടെ താമസിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഭീഷണിക്ക് വിധേയമാക്കുമോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായം ആരാഞ്ഞപ്പോള്‍, അത് തീർച്ചയായും ഇന്ത്യയുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്നായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ മറുപടി.

ഇത്തരം പ്രസ്താവനകൾ നയതന്ത്ര രംഗത്ത് ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിച്ഛായ കുറയ്ക്കുമോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, “തീർച്ചയായും, നമ്മള്‍ ഗൾഫിനെയും അറബ് രാജ്യങ്ങളെയും കുറിച്ചാണ് സംസാരിക്കുന്നത്. യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കന്റെ പ്രസ്താവനയും (മതസ്വാതന്ത്ര്യ റിപ്പോർട്ട്) ഒരുപോലെ ദോഷകരമായിരുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ഒരു ലിബറൽ, സെക്യുലർ, ഡെമോക്രാറ്റിക് രാഷ്ട്രം എന്ന പ്രതിച്ഛായ ഇതിൽ മാത്രമല്ല, മറ്റ് പല കാര്യങ്ങളിലും അടിയേറ്റിട്ടുണ്ട് എന്നതാണ്.

താൻ ബിജെപിയുടെ ഔദ്യോഗിക വക്താവായിരുന്നപ്പോൾ താനും അന്തരിച്ച സുഷമ സ്വരാജും ഉൾപ്പെടെ രണ്ട് വക്താക്കൾ മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂവെന്ന് സിൻഹ പറഞ്ഞു. “അന്ന് എങ്ങനെ പ്രസ്താവനകൾ നൽകണം, എങ്ങനെ അലങ്കാരം നിലനിർത്തണം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ നടന്നിരുന്നു. എന്നാൽ, ടെലിവിഷൻ ചാനലുകളുടെ പെരുപ്പം വക്താക്കളുടെ എണ്ണം പെരുകാൻ ഇടയാക്കിയ ഇന്നത്തെ സാഹചര്യം നോക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഇപ്പോൾ നമുക്കത് ഇല്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News