ഇന്ത്യ എല്ലാ ജനാധിപത്യങ്ങളുടെയും മാതാവ് (എഡിറ്റോറിയല്‍)

 പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് നബിയെക്കുറിച്ച് വിദ്വേഷകരവും നിന്ദ്യവുമായ പരാമർശങ്ങൾ ബിജെപി നേതാക്കൾ നടത്തിയതിന് പിന്നാലെ വിവാദങ്ങൾ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതോടെ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ പ്രതികരണം അയവില്ലാതെ തുടരുന്നതിനിടെ ഇറാൻ, ഈജിപ്ത്, സൗദി അറേബ്യ, ഖത്തർ, കുവൈറ്റ്, പാക്കിസ്താന്‍ തുടങ്ങി നിരവധി മുസ്ലീം രാജ്യങ്ങളും, ഇസ്‌ലാമിക് കോ-ഓപ്പറേഷൻ (ഒഐസി) ശക്തമായ പ്രതിഷേധ പ്രസ്താവനകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുകയും, തങ്ങളുടെ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്താൻ ഇന്ത്യൻ പ്രതിനിധികളെ വിളിച്ചുവരുത്തുകയും ചെയ്തു.

ബി.ജെ.പി ദേശീയ വക്താവ് നൂപുർ ശർമയും ഡൽഹി മാധ്യമ മേധാവി നവീൻ കുമാർ ജിൻഡാലും ടിവിയിൽ നടത്തിയ അഭിപ്രായപ്രകടനങ്ങളാണ് വിവാദത്തിന് കാരണമായത്. അവരുടെ സ്ഥാനങ്ങൾ എടുത്തുകളയുന്നതുൾപ്പെടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ നിന്ന് അവരെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്യുകയും ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് ബി.ജെ.പി അടിയന്തര നടപടി പ്രഖ്യാപിച്ചു എങ്കിലും, പശ്ചിമേഷ്യയിലെ പ്രതികരണം വിലയിരുത്തുമ്പോൾ, കേടുപാടുകൾ ഇതിനകം സംഭവിച്ചു കഴിഞ്ഞു. അത് പഴയപടിയാക്കാൻ ഇന്ത്യൻ നയതന്ത്രജ്ഞര്‍ കഠിന പരിശ്രമം നടത്തേണ്ടി വരും.

ഒന്നാമതായി, സാമ്പത്തിക വീക്ഷണകോണിലൂടെ നോക്കുമ്പോള്‍ പശ്ചിമേഷ്യയിലെ രാജ്യങ്ങൾ, കൂടുതലും മുസ്ലീം രാഷ്ട്രങ്ങള്‍, ഇന്ത്യൻ ഉല്പന്നങ്ങളുടെ  വിപണിയെ പരിമിതപ്പെടുത്തിയേക്കാം. ഇന്ത്യ ഇതിനോടകം അത് അനുഭവിക്കാന്‍ തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു. ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ ഇന്ത്യൻ വംശജരായ തൊഴിലാളികൾക്ക് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയേക്കാം, അത് വർക്കിംഗ് വിസ നൽകുന്നതിൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ പ്രകടമായേക്കാം. സൗദി അറേബ്യയുമായും യുഎഇയുമായും അടുത്ത ബന്ധം വളർത്തിയെടുക്കുന്നതിന് സമീപ വർഷങ്ങളിൽ ഇന്ത്യ നടത്തിയ നിക്ഷേപം നിരാകരിക്കുന്നതിനും അത് കാരണമാകും.

രണ്ടാമതായി, ജനസംഖ്യയുടെ 42% മുസ്ലീങ്ങളും 18% ബുദ്ധമതക്കാരും 17% ക്രിസ്ത്യാനികളും മാത്രമുള്ള ആസിയാനുമായി കൂടുതൽ സാമ്പത്തികവും രാഷ്ട്രീയവും സാംസ്കാരികവുമായ ബന്ധം തേടുന്ന “ആക്റ്റ് ഈസ്റ്റ് പോളിസി” (AEP) ആണ് ഇന്ത്യൻ തന്ത്രപരമായ വ്യാപനത്തിന്റെ മൂലക്കല്ല്. വിവാദത്തിൽ ഇന്ത്യക്ക് തിരിച്ചടി ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയാണ് ഇപ്പോൾ ശക്തമായിരിക്കുന്നത്. ഇതിനകം, ഒരു പാരമ്പര്യ ഘടകം ഉണ്ട്. 2020-ൽ, ഇന്ത്യയുടെ പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തെ (സി‌എ‌എ) വിമർശിക്കുന്നതിനുപുറമെ, ആർട്ടിക്കിൾ 370 റദ്ദാക്കിയതിലും ജമ്മു കശ്മീരിനെ വിഭജിച്ചതിലും ഇന്ത്യക്കെതിരെ ശബ്ദമുയര്‍ത്തിയപ്പോള്‍ മുസ്ലീം ഭൂരിപക്ഷ മലേഷ്യയിൽ നിന്നുള്ള പാമോയിൽ ഇറക്കുമതി നിരോധിച്ച് ഇന്ത്യ തിരിച്ചടിച്ചിരുന്നു.

മൂന്നാമതായി, ആസിയാനിലെ തിരിച്ചടി കിഴക്കൻ, തെക്കുകിഴക്കൻ ഏഷ്യൻ മേഖലയിലെ ചൈനീസ് സ്വാധീനത്തെ ചെറുക്കാനുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ഇന്തോ-പസഫിക് നയത്തിൽ വിള്ളൽ വീഴ്ത്തും.

നാലാമതായി, ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിൽ തന്ത്രപരമായി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മുസ്ലീം ആധിപത്യമുള്ള മാലദ്വീപ് ദ്വീപുകളിലും ഇന്ത്യൻ സ്വാധീനം കുറയും. അവിടെ ഇന്ത്യാ വിരുദ്ധ വികാരങ്ങൾ വളരെ ഉയർന്നതാണ്. അവിടെ സ്വാധീനത്തിനായി ചൈനയും ഇന്ത്യയും ഒരു യുദ്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടാനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും.

അഞ്ചാമതായി, ഇന്ത്യൻ വിദേശ തന്ത്രത്തിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ടതും എന്നാൽ പ്രസ്താവിക്കാത്തതുമായ ഒരു ഘടകം, ഒരു പരിധിവരെ, ഇന്ത്യ വിജയിച്ച മുസ്ലീം രാഷ്ട്രങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ പാക്കിസ്താനെ പാർശ്വവൽക്കരിച്ചു എന്നതാണ്. എന്നാൽ, മുസ്‌ലിം ലോകത്തെ വിവാദങ്ങളും യോജിപ്പുകളും പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നത് ഇന്ത്യൻ നയത്തെ ഗുരുതരമായി മങ്ങലേല്പിക്കും. ഇതിനോടകം തന്നെ പല ഇസ്ലാമിക രാജ്യങ്ങളുടെയും ശബ്ദങ്ങൾ പാക്കിസ്താന്റെ ശബ്ദത്തോട് യോജിച്ച് വന്നിട്ടുണ്ട്.

ആറാമത്, കശ്മീരി വിഘടനവാദ പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ തീവ്രവാദി ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് ഘടകത്തിന് ഇത് ആശ്വാസം നൽകും. അതിന്റെ ഫലമായി താഴ്‌വരയിൽ കൂടുതൽ സമൂലവൽക്കരണത്തിനും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഭീകരപ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും കാരണമാകും. ഡൽഹി യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളേജിൽ ചരിത്രം പഠിപ്പിക്കുന്ന സ്‌ട്രാറ്റജിക് അഫയേഴ്‌സ് അനലിസ്റ്റ് കുമാർ സഞ്ജയ് സിംഗിന്റെ അഭിപ്രായത്തില്‍, ബിജെപി വക്താക്കളുടെ നിഷേധാത്മക പ്രസ്താവന ഇന്ത്യയുടെ വിദേശനയത്തിന് ലഘൂകരിക്കാനാവാത്ത ദുരന്തമായിരിക്കും എന്നാണ്. ഒഐസിയും ഇറാനും ഉൾപ്പെടെയുള്ള മുഴുവൻ മുസ്ലീം ലോകവും ഇന്ത്യയിൽ നടന്ന സംഭവത്തെ അപലപിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഇസ്ലാം മത വിശ്വാസികളുടെ അന്ത്യപ്രവാചകനാണ് മുഹമ്മദ് നബി (സ). മുഹമ്മദ് നബിയെ ഇസ്ലാമിലെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളും ബഹുമാനിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ ഗണ്യമായ ഷിയാ, സുന്നി ജനസംഖ്യയുണ്ട്. അന്തർദേശീയമായും ആഭ്യന്തരമായും, വിദ്വേഷ പ്രസ്താവനകളെ ചൊല്ലിയുള്ള ഈ വിവാദത്തിന് അറബ് ലോകത്തെ പല ഭിന്നതകളും ഇല്ലാതാക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞത് ഭിന്നതകൾ പരിഹരിക്കാനോ കഴിവുണ്ട്.

കൗതുകകരമെന്നു പറയട്ടെ, കഴിഞ്ഞ വ്യാഴാഴ്ച (ജൂൺ 2, 2022) പുറത്തിറങ്ങിയ യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ‘ഇന്റർനാഷണൽ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം 2021’ എന്ന റിപ്പോർട്ടിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് ഈ സംഭവവികാസങ്ങൾ നടന്നതെന്നുള്ളതാണ്. “ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യവും വൈവിധ്യമാർന്ന വിശ്വാസങ്ങളുടെ ആസ്ഥാനവുമായ ഇന്ത്യയിൽ, ഒരു വിഭാഗം ജനങ്ങള്‍ക്കും ആരാധനാലയങ്ങള്‍ക്കും നേരെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആക്രമണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കണ്ടു” എന്നാണ് യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കെൻ പരോക്ഷമായി പറഞ്ഞത്.

“2022 ഏപ്രിൽ 25-ന് പുറത്തിറങ്ങിയ യുഎസ് കമ്മീഷൻ ഓൺ ഇന്റർനാഷണൽ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം (USCIRF) പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോർട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ പ്രസ്താവന. യു.എസ്.സി.ഐ.ആർ.എഫ് റിപ്പോർട്ട് ഇന്ത്യയെ ‘പ്രത്യേക ഉത്കണ്ഠയുള്ള രാജ്യം’ (CPC) ആയി പട്ടികപ്പെടുത്തിയിരിക്കുകയാണ്. റഷ്യ, ചൈന, താലിബാൻ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, ബർമ്മ, എറിത്രിയ, ഇറാൻ, നൈജീരിയ, ഉത്തര കൊറിയ, സൗദി അറേബ്യ, സിറിയ, താജിക്കിസ്ഥാൻ, തുർക്ക്മെനിസ്ഥാൻ, വിയറ്റ്നാം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന 15 രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയിലാന് ഇന്ത്യയേയും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതെന്നുള്ളത് ലജ്ജാകരമാണ്.

ലോകത്തിലെ മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ വംശീയവും മതപരവുമായ ഗ്രൂപ്പുകളാണ് ഇന്ത്യയുടെ സവിശേഷത. വളരെ ശ്രദ്ധേയമായ 2000-ഓളം ജാതികൾ ഒഴികെ, എട്ട് “പ്രധാന” മതങ്ങളും 22 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ഒമ്പത് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലും വിവിധ ഭാഷകളിൽ സംസാരിക്കുന്ന 15-ഓളം ഭാഷകളും ഗണ്യമായ എണ്ണം ഗോത്രങ്ങളും വിഭാഗങ്ങളും ഉണ്ട്.

സമകാലിക ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ മതപരവും വംശീയവുമായ പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ, ഹിന്ദു-മുസ്‌ലിം ബന്ധങ്ങളിൽ ചരിത്രം കരിനിഴൽ വീഴ്ത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും നിർണായകമായ സമകാലിക ഘട്ടം 1947-ലെ വിഭജനമായിരുന്നു. ഭീകരമായ വർഗീയ കലാപങ്ങൾക്കിടയിലാണ് പാക്കിസ്താന്‍ എന്ന മുസ്ലീം പരമാധികാര രാഷ്ട്രം പിറന്നത്. എന്നാൽ, പുതിയ രൂപീകൃതമായ പാക്കിസ്താനിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന അത്രയും മുസ്ലീങ്ങൾ പല കാരണങ്ങളാൽ ഇന്ത്യയിൽ തങ്ങി.

വിഭജനം ഹിന്ദു-മുസ്ലിം പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിച്ചില്ല. മറിച്ച്, അത് ഇന്ത്യയിലെ മുസ്ലീങ്ങളുടെ സ്ഥിതി വഷളാക്കി. രാജ്യത്തിന്റെ വിഭജനത്തിന് അവരെ കുറ്റപ്പെടുത്തി, അവരുടെ നേതൃത്വം വിട്ടുപോയി, കാശ്മീർ ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ മുസ്ലീം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശങ്ങളും നീക്കം ചെയ്തതോടെ അവരുടെ ശക്തി കൂടുതൽ ദുർബലമായി.

എല്ലാറ്റിനുമുപരിയായി, ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്താനും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷം വർഗീയ സംഘർഷത്തിന്റെ വേരുകൾ ശാശ്വതമായി നിലനിർത്തുകയും, ഇന്ത്യയോടുള്ള വിശ്വസ്തത സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ദൗർഭാഗ്യകരമായ അവസ്ഥയിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ തള്ളിവിടുകയും ചെയ്തു. സ്വാതന്ത്ര്യം കിട്ടി 75 വർഷം കഴിഞ്ഞിട്ടും പ്രശ്നം തരണം ചെയ്തിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും വർഷങ്ങളായി ഹിന്ദു-മുസ്ലിം കലാപങ്ങൾ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരികയാണ്.

2021 സെപ്തംബർ 24 ന് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനുമായുള്ള നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ കൂടിക്കാഴ്ചയില്‍,ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞത് “മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ അഹിംസ, ബഹുമാനം, സഹിഷ്ണുത എന്നിവയുടെ സന്ദേശം എന്നത്തേക്കാളും ഇന്ന് പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു” എന്നാണ്. തുടര്‍ന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ മോദി നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ, “ലോകം പ്രതിലോമ ചിന്തയുടെയും തീവ്രവാദത്തിന്റെയും ഭീഷണിയെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു” എന്നും, ഇന്ത്യയുടെ ജനാധിപത്യ യോഗ്യതകൾ അടിവരയിടുകയും ചെയ്തു. തന്റെ ആശയത്തെ അരക്കിട്ടുറപ്പിക്കാന്‍, അദ്ദേഹം ഇന്ത്യക്ക് “എല്ലാ ജനാധിപത്യങ്ങളുടെയും മാതാവ്” എന്ന ഒരു പുതിയ സ്വീകൃത നാമം പോലും ഉണ്ടാക്കി.

അതെ, ഇന്ത്യ എല്ലാ ജനാധിപത്യങ്ങളുടേയും മാതാവാണ്. ആ മാതാവിനെ സം‌രക്ഷിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമന്ത്രിയെന്ന നിലയില്‍ നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണ്. ജയ് ഹിന്ദ്…!

ചീഫ് എഡിറ്റര്‍

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News