സ്വപ്‌ന സുരേഷിന്റെ സ്‌ഫോടനാത്മക വെളിപ്പെടുത്തല്‍; മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ രാജിവെയ്ക്കണമെന്ന് കെ. സുധാകരന്‍

തിരുവനന്തപുരം: സ്വർണക്കടത്ത് കേസിലെ പ്രതി സ്വപ്ന സുരേഷിന്റെ സ്‌ഫോടനാത്മകമായ വെളിപ്പെടുത്തലുകളെ തുടർന്ന്
മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ ഉടൻ രാജിവെക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷൻ കെ.സുധാകരൻ ചൊവ്വാഴ്ച ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ബിരിയാണി പാത്രത്തിൽ ഒരു മുഖ്യമന്ത്രി സ്വർണം കടത്തിയെന്നാരോപിച്ച് രാജ്യത്ത് ആദ്യമായാണ് ഇത്തരമൊരു കാര്യം കേൾക്കുന്നത്. മുഖ്യമന്ത്രി രാജിവെക്കണമെന്നും കോടതിയുടെ മേൽനോട്ടത്തിൽ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിടണമെന്നും ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇതേക്കുറിച്ച് അന്വേഷിച്ച ഏജൻസികളുടെ അന്വേഷണം അവസാനം ബി.ജെ.പി.യും സി.പി.ഐ.എമ്മും തമ്മിലുള്ള ഒത്തുതീർപ്പായി. വിജയന്റെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ പേരുപോലും പറയുന്നുണ്ട്. ഇത് ശരിക്കും നാണക്കേടാണ്, അദ്ദേഹം രാജിവെക്കണം,” സുധാകരൻ പറഞ്ഞു. ഭാവി നടപടി തീരുമാനിക്കാൻ ഉടൻ യോഗം ചേരും.

പിണറായി വിജയൻ വിമാനത്താവളത്തിൽ എത്തുമ്പോൾ മാധ്യമ പ്രവർത്തകർ അടുത്തെങ്ങും വരാതിരിക്കാൻ കേരള പോലീസ് ചൊവ്വാഴ്ച അഭൂതപൂർവമായ സുരക്ഷയാണ് ഒരുക്കിയത്. മുഖ്യമന്ത്രിയെ പിക്ക് ചെയ്യാനുള്ള കാർ വന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് വളരെ ദൂരെ വലിയ കയർ കെട്ടിയിരിക്കുന്നത് കണ്ട് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഞെട്ടി.

സ്വപ്‌ന സുരേഷിന്റെ പുതിയ വെളിപ്പെടുത്തലിനെ കുറിച്ച് എന്താണ് പറയാനുള്ളത് എന്ന് മാധ്യമ പ്രവർത്തകർ ഉച്ചത്തിൽ വിളിച്ചു ചോദിച്ചെങ്കിലും, മുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ കാറിൽ കയറി പോകുകയാണുണ്ടായത്.

മുൻ പ്രതിപക്ഷ നേതാവും കോൺഗ്രസ് നേതാവുമായ രമേശ് ചെന്നിത്തലയും സ്വർണക്കടത്ത് കേസിൽ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പങ്കിനെ രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ചു. തന്റെ നിലപാട് ഇപ്പോൾ ശരിവെക്കപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് ചെന്നിത്തല മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

“മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് എല്ലാം അറിയാമെന്നും അദ്ദേഹം ഈ കേസിലെ ഒന്നാം പ്രതിയാണെന്നും ഞാൻ അന്ന് ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. മറച്ചുവെക്കാൻ എന്ത് ചെയ്താലും സത്യം പുറത്തുവരും. എനിക്ക് ഉറപ്പുള്ള കാര്യങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഞാൻ ഉന്നയിക്കുന്നത്. വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങൾ ശരിയായ അന്വേഷണം നടത്തിയിരുന്നോ? ഏജൻസികൾ, അത് അപ്പോൾ പുറത്തുവരുമായിരുന്നു. പിന്നീട് ബിജെപിയും സിപിഎമ്മും കൈകോർത്തതായി ഊഹാപോഹങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. പുതിയ അന്വേഷണത്തിലൂടെ എല്ലാം പുറത്തുവരും,” മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് തനിക്ക് ഒരു സൂചനയുമില്ലെന്നും ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു. എനിക്ക് അറിയാത്ത കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഞാൻ സംസാരിക്കില്ല.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊച്ചിയിലെത്തിയ സ്വപ്ന സുരേഷ് സിആർപിസി സെക്ഷൻ 164 പ്രകാരം മൊഴി നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അതിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ, ഭാര്യ കമല, മകൾ വീണ എന്നിവരുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും ചൊവ്വാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തി. സ്വർണക്കടത്ത് കേസിൽ നളിനി നെറ്റോ (മുൻ ചീഫ് സെക്രട്ടറി), അദ്ദേഹത്തിന്റെ സെക്രട്ടറി സി എം രവീന്ദ്രൻ, കെ ടി ജലീൽ (മുൻ സംസ്ഥാന മന്ത്രിയും ഇപ്പോഴത്തെ നിയമസഭാംഗവും) ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

“ഞാൻ സംസാരിക്കുമ്പോൾ സംയമനം പാലിക്കണമെന്ന് കോടതി എന്നെ ഉപദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ, എനിക്ക് എല്ലാം പുറത്തുവിടാൻ കഴിയില്ല. 2016 ൽ മുഖ്യമന്ത്രി ആദ്യമായി യുഎഇയിൽ പോയതാണ് ഇതിന്റെയെല്ലാം തുടക്കം. തുടർന്ന് എം. ശിവശങ്കർ (അദ്ദേഹത്തിന്റെ സെക്രട്ടറിയും ഉന്നത ഐഎഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും) യുഎഇയിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സന്ദർശനത്തിനുള്ള എല്ലാ സജ്ജീകരണങ്ങളും ഒരുക്കണമെന്ന് എന്നോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ഞങ്ങളുടെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റ് വഴി ഞങ്ങൾ അത് ചെയ്തു,” സ്വപ്ന പറഞ്ഞു.

“പിറ്റേന്ന് എനിക്ക് ശിവശങ്കറിൽ നിന്ന് ഒരു കോൾ വരുന്നു, വിജയൻ ഒരു ബാഗ് മറന്നുപോയി, അത് അദ്ദേഹത്തിന് ഉടൻ അയയ്ക്കണം, ഞങ്ങൾക്ക് കോൺസുലേറ്റ് ഓഫീസിൽ ഒരു സ്കാനർ ഉണ്ട്, ഞങ്ങൾ സ്കാൻ ചെയ്തപ്പോൾ അതിൽ കറൻസി നോട്ടുകൾ നിറച്ചിരുന്നു,” സ്വപ്ന പറഞ്ഞു.

തുടർന്ന് അവർ പറഞ്ഞു, ഇവിടെയുള്ള യുഎഇ കോൺസുലേറ്റ് ജനറലിന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് വിജയന്റെ വസതിയിലേക്ക് ഒരു ബിരിയാണി പാത്രം (വൃത്താകൃതിയിലുള്ളതും വലുതും) കൊടുത്തു വിട്ടിരുന്നു. “ഇത് പലതവണ സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിൽ ലോഹം പോലെയുള്ള വസ്തുക്കൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി. ശിവശങ്കറിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരമാണ് ഇത് ചെയ്തത്,” സ്വപ്ന കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മുമ്പും താൻ വിവിധ ഏജൻസികളോട് ഇതേ കാര്യം പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും എന്നാൽ ഇത് ആദ്യമായാണ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറയുന്നതെന്നും അവർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“കോടതി എന്നോട് സംയമനം പാലിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, ഞാൻ കോടതിയെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിനാൽ, ഞാൻ ഇപ്പോൾ ഇത്ര മാത്രമേ പറയുന്നുള്ളൂ, വരും ദിവസങ്ങളിൽ ഞാൻ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തും,” കോടതിയിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങിയ ഉടൻ സ്വപ്ന പറഞ്ഞു. കോടതിയില്‍ സെക്ഷൻ 164 പ്രകാരമാണ് താന്‍ മൊഴി നല്‍കിയിരിക്കുന്നതെന്നും സ്വപ്ന കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News