ബെനിഫിറ്റ് ഏജൻസിയുടെ തലപ്പത്തേക്ക് ബൈഡന്‍ നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്ത ലിസ ഗോമസിനെ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിൽ സെനറ്റ് പരാജയപ്പെട്ടു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ലേബർ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് എംപ്ലോയി ബെനഫിറ്റ്‌സ് സെക്യൂരിറ്റി അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്റെ തലപ്പത്തേക്ക് ലിസ ഗോമസിനെ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിൽ യുഎസ് സെനറ്റ് പരാജയപ്പെട്ടു. ഏജൻസിയിലെ പ്രധാന തസ്തികകളിലേക്കുള്ള പ്രസിഡന്റിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ പരാജയപ്പെടുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല.

എംപ്ലോയീസ് ബെനിഫിറ്റ് ഏജൻസിയുടെ ലേബർ അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറിയായി ഗോമസിനെ സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന ചോദ്യത്തിന് ബുധനാഴ്ച സെനറ്റ് 49-51 വോട്ട് ചെയ്തു. ഭാവിയിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും പൂർണ്ണ സെനറ്റില്‍ ഗോമസിന്റെ നാമനിര്‍ദ്ദേശം പുനഃപരിശോധിക്കാം. കാരണം, സെനറ്റ് ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക്ക് ഷുമർ (ഡെമോക്രാറ്റ്, ന്യൂയോര്‍ക്ക്) അവസാന നിമിഷം നാമനിര്‍ദ്ദേശത്തെ എതിര്‍ത്ത് വോട്ട് ചെയ്തു. ഭാവിയില്‍ അത് വീണ്ടും സെനറ്റില്‍ കൊണ്ടുവരാനാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഈ നീക്കം.

മാത്രമല്ല, കാസ്റ്റിംഗ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിന് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ് സ്ഥലത്തുണ്ടായിരുന്നില്ല. അവര്‍ കലിഫോര്‍ണിയയില്‍ സന്ദര്‍ശനത്തിലായിരുന്നു.

ഇബിഎസ്എയെ നയിക്കാനുള്ള ലിസ ഗോമസിന്റെ നാമനിർദ്ദേശത്തെ ഞാൻ പൂർണ്ണമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഈ ജോലിക്ക് അവര്‍ അനുയോജ്യയായ വ്യക്തിയാണെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ടെന്ന് വാഷിംഗ്ടണിലെ സെനറ്റ് ഹെൽത്ത്, എഡ്യൂക്കേഷൻ, ലേബർ, പെൻഷൻ കമ്മിറ്റി ചെയർ സെനറ്റർ പാറ്റി മുറെ പറഞ്ഞു. “ഉയർന്ന യോഗ്യതയുള്ള ഈ നോമിനിയെ സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ആവശ്യമായ വോട്ടുകൾ ഞങ്ങൾക്ക് ആത്യന്തികമായി ലഭിക്കുമെന്ന് ഇന്നത്തെ വോട്ട് കാണിക്കുന്നു. അത് എത്രയും വേഗം പൂർത്തിയാക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” മുറെ പറഞ്ഞു.

സെനറ്റ് ഡെമോക്രാറ്റുകൾ എപ്പോൾ ഈ നാമനിർദ്ദേശം മറ്റൊരു വോട്ടിംഗിനായി തിരികെ കൊണ്ടുവരുമെന്ന് വ്യക്തമല്ല.

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment