യുഎസ് സെനറ്റിന്റെ നിർദിഷ്ട തോക്ക് സുരക്ഷാ നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ ഒപ്പു വെയ്ക്കുമെന്ന് ബൈഡൻ

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഉഭയകക്ഷി സെനറ്റർമാർ നിർദ്ദേശിച്ച തോക്ക് സുരക്ഷാ പരിഷ്കാരങ്ങളിൽ താൻ ഒപ്പിടുമെന്ന് യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു. നിർദ്ദിഷ്ട നിയമനിർമ്മാണത്തെ “പതിറ്റാണ്ടുകളായി കോൺഗ്രസ് പാസാക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട തോക്ക് സുരക്ഷാ നിയമനിർമ്മാണം” എന്നാണ് അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

“സെനറ്റർ ക്രിസ് മർഫിക്കും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉഭയകക്ഷി ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗങ്ങൾക്കും-പ്രത്യേകിച്ച് സെനറ്റർമാരായ കോർണിൻ, സിനിമ, ടില്ലിസ് എന്നിവര്‍ക്ക് – ഈ നിർദ്ദേശം നിർമ്മിക്കാനുള്ള അവരുടെ അശ്രാന്ത പരിശ്രമത്തിന് നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” ബൈഡന്‍ ഞായറാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“വ്യക്തമായും, ആവശ്യമെന്ന് ഞാൻ കരുതിയതൊന്നും അതില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടില്ല. പക്ഷെ, ഇത് ശരിയായ ദിശയിലുള്ള സുപ്രധാന ഘട്ടങ്ങളെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ക്കു ശേഷം കോൺഗ്രസ് പാസാക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട തോക്ക് സുരക്ഷാ നിയമനിർമ്മാണമാണിത്,” ബൈഡന്‍ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎസ് സെനറ്റർമാരുടെ ഒരു ഉഭയകക്ഷി സംഘം പുതിയ തോക്ക് നിയമനിർമ്മാണം സംബന്ധിച്ച കരട് രേഖ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ബൈഡന്റെ ഈ പരാമർശം.

20 ഡെമോക്രാറ്റിക്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കളുടെ സംഘമാണ് തോക്ക് സുരക്ഷാ കരട് നിയമം ഉണ്ടാക്കിയത്. അത് രാജ്യത്ത് കൂടുതൽ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകൾ തടയുന്നതിന് തോക്ക് പരിഷ്കരണങ്ങൾ പാസാക്കുന്നതിനുള്ള പാതയിലേക്ക് കോൺഗ്രസിനെ എത്തിക്കും.

നിർദിഷ്ട നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ സ്‌കൂൾ സുരക്ഷാ ഉറവിടങ്ങൾക്കുള്ള ധനസഹായം, 21 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള തോക്ക് വാങ്ങുന്നവർക്കുള്ള വിപുലീകൃത പശ്ചാത്തല പരിശോധന, കുട്ടികളിലും കുടുംബ മാനസികാരോഗ്യ സേവനങ്ങളിലും ധനസഹായം, “റെഡ് ഫ്ലാഗ്” നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കുള്ള പ്രോത്സാഹനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

യുഎസിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകളുടെ പ്രതികരണമായാണ് ഈ നിർദ്ദേശം. മെയ് മാസത്തില്‍ ന്യൂയോർക്കിലെ ബഫല്ലോയിലെ ഒരു സൂപ്പർമാർക്കറ്റിൽ വംശീയ ആക്രമണത്തിൽ 10 കറുത്തവർഗ്ഗക്കാർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. 19 വിദ്യാർത്ഥികളും രണ്ട് അദ്ധ്യാപകരും കൊല്ലപ്പെട്ട ഉവാൾഡെയിലെ ദാരുണമായ സ്കൂൾ വെടിവയ്പ്പ് എന്നിവയാണ് ഇങ്ങനെ ഒരു നിയമനിര്‍മ്മാണം നടത്താന്‍ സെനറ്റര്‍മാരെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്.

“ഞങ്ങളുടെ പ്ലാൻ ആവശ്യമായ മാനസികാരോഗ്യ ഉറവിടങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു, സ്കൂൾ സുരക്ഷയും വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള പിന്തുണയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, അപകടകരമായ കുറ്റവാളികളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ സഹായിക്കുന്നു, മാനസികരോഗികളെന്ന് വിധിക്കപ്പെട്ടവർക്ക് ആയുധങ്ങൾ വാങ്ങാൻ കഴിയില്ല. ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, നിയമം അനുസരിക്കുന്ന അമേരിക്കക്കാരുടെ ഭരണഘടനാപരമായ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനൊപ്പം ജീവനുകളും രക്ഷിക്കുന്നു,” നിയമനിര്‍മ്മാണത്തിന്റെ ഭാഗമായി പ്രവർത്തിച്ച സെനറ്റ് ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗം സെൻ മാർക്ക് കെല്ലി (ഡെമോക്രാറ്റ്-അരിസോണ) പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News