അഗ്‌നിപഥ് സമരത്തിന് എരിവ് പകരുന്നത് കോൺഗ്രസ്: ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ

ബെംഗളൂരു : യുവാക്കൾക്ക് പ്രതിരോധ സേനയിൽ 4 വർഷത്തെ സേവനം ഉറപ്പുനൽകുന്ന കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ അഗ്നിപഥ് പദ്ധതിക്കെതിരെ പ്രതിഷേധം ഉയർത്തിയ കോൺഗ്രസിനെതിരെ കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ.

ഖാനാപൂർ എംഎൽഎ നടത്തുന്ന ധർണ പ്രതിഷേധത്തിനു പിന്നിൽ കോൺഗ്രസാണെന്നതിന്റെ തെളിവാണെന്നും ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

“അഗ്നിപഥ് ഒരു പുതിയ പദ്ധതിയാണ്. സൈനിക പരിശീലനത്തിന് യുവാക്കളെ ഉൾപ്പെടുത്തുന്ന സമ്പ്രദായം ലോകമെമ്പാടും വ്യാപകമാണ്. യുവാക്കൾ 17-21 വയസിൽ സൈനിക പരിശീലനത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടാൽ, അവരുടെ സേവനത്തിന് ശേഷം അവർക്ക് നിരവധി അവസരങ്ങൾ ലഭിക്കും,” മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

അവരെ അർദ്ധസൈനിക വിഭാഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “യുവ സൈനികരും നല്ല പരിശീലനം ലഭിച്ചവരും ഫിറ്റ്‌നിംഗ് പോപ്പുലേഷൻ ഉള്ളവരുമാകാനാണ് പദ്ധതി ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇതിനകം പരീക്ഷ എഴുതിയവരുടെ ആശങ്കകൾ കേന്ദ്ര സർക്കാർ പരിഹരിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“എന്നാൽ അക്രമവും തീവെപ്പും ട്രെയിനുകൾക്ക് തീയിടുന്നതും മാപ്പർഹിക്കാത്തതാണ്. യാത്രക്കാരെ ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്നു, പൊതുമുതൽ നശിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിത നടപടിയാണ്. ആളുകൾക്ക് ഇത് ഉടൻ മനസ്സിലാകും, ”ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

പാഠപുസ്തക അവലോകനത്തിനെതിരായ പ്രതിഷേധത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു, “മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി എച്ച്‌ഡി ദേവഗൗഡയുടെയും ദർശകരുടെയും നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഞങ്ങൾ തുറന്ന മനസ്സോടെ പരിഗണിക്കും.”

“ഞങ്ങൾ ഇതൊരു പ്രസ്റ്റീജ് പ്രശ്നമാക്കിയിട്ടില്ല. എന്തെങ്കിലും എതിർപ്പുകളുണ്ടെങ്കിൽ തെറ്റുകൾ തിരുത്താൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാണ്. രാജ്യത്തിന്റെയും സംസ്ഥാനത്തിന്റെയും വികസനത്തിന് വേണ്ടി അദ്ധ്വാനിച്ച വിമുക്തഭടന്മാരോടും ചരിത്ര രാജാക്കന്മാരോടും പ്രശസ്ത സാഹിത്യകാരന്മാരോടും ഞങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം ബഹുമാനമുണ്ട്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“അവരുടെ ഉയർന്ന ബഹുമാനം അനുസരിച്ച് ഒരു വിട്ടുവീഴ്ചയും ഉണ്ടാകില്ല. ഈ മഹത്തായ നേട്ടങ്ങളെ കുറിച്ച് യുവതലമുറയെ പഠിപ്പിക്കാൻ ഏതറ്റം വരെയും പോകാൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാണ്,” ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ രണ്ട് ദിവസത്തെ സന്ദർശനത്തിനുള്ള എല്ലാ ഒരുക്കങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ബൊമ്മൈ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News