മൂന്ന് നൂതന ഊർജ്ജ സാങ്കേതികവിദ്യകൾക്ക് ഇസ്രായേൽ ധനസഹായം നൽകും: ഐഐഎ

ഇസ്രായേൽ കമ്പനികൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത മൂന്ന് പുതിയ ഊർജ്ജ പരിഹാരങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കുമെന്ന് ഇസ്രായേൽ ഇന്നൊവേഷൻ അതോറിറ്റിയും (ഐഐഎ) ഊർജ മന്ത്രാലയവും അറിയിച്ചു.

മന്ത്രാലയവും ഐ‌ഐ‌എയും ഞായറാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ സംയുക്ത പ്രസ്താവന പ്രകാരം, കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധിയും മലിനീകരണം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നതോടൊപ്പം സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിനും ഊർജ്ജത്തിന്റെയും ജലത്തിന്റെയും മേഖലകളിൽ ഇസ്രായേലി ഹൈടെക് വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ് അവാർഡുകൾ. മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്‌സിഡി 3.3 ദശലക്ഷം ഷെക്കലുകൾ (USD 950,000) അല്ലെങ്കിൽ ഓരോ ടെസ്റ്റിംഗ് പ്രോജക്റ്റിന്റെയും ചെലവിന്റെ 50% വരെ വരും.

പ്രസ്‌താവന പ്രകാരം, എനർജി സ്റ്റോറേജ് ബിസിനസ്സ് ഓഗ്‌വിൻഡ് വികസിപ്പിച്ച ആദ്യത്തെ സാങ്കേതികവിദ്യ, ശുദ്ധമായ സംഭരണം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സുസ്ഥിര ഊർജ്ജ സംവിധാനം സൃഷ്ടിക്കുകയും ഊര്‍ജ്ജ കാര്യക്ഷമതയിലും എന്റർപ്രൈസസുകളിലേക്ക് കംപ്രസ് ചെയ്ത വായു വിതരണത്തിലും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

രണ്ടാമത്തെ പ്രോജക്റ്റ് ചാർജിംഗ് ആക്സിലറേറ്ററിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു ഇലക്ട്രിക് വാഹനത്തിനായി സൂസ് പവർ വികസിപ്പിച്ച അൾട്രാ ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് സിസ്റ്റം പരീക്ഷിക്കും, ഇത് വെറും 15 മിനിറ്റ് ചാർജിംഗിൽ 200 കിലോമീറ്റർ അധിക ഡ്രൈവിംഗ് റേഞ്ച് നൽകുന്നു.

സിയാസോൾ ഐസ് നിർമ്മിച്ച മൂന്നാമത്തെ സാങ്കേതികവിദ്യ സോളാർ പാനൽ തകരാറുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നു. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള സോളാർ ഫീൽഡുകൾക്ക് മുകളിലൂടെ പറക്കുന്ന ഡ്രോൺ ഉപയോഗിച്ച് നടത്തിയ തെർമോഗ്രാഫിക് പരിശോധനയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഇത്, റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment