ഇന്ന് ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനം

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള അഭയാർത്ഥികളുടെ ധൈര്യത്തെയും ശക്തിയെയും ബഹുമാനിക്കുന്നതിനായി എല്ലാ വർഷവും ജൂൺ 20 ന് ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു. വീടിന് പുറത്ത് ജീവിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായ അഭയാർത്ഥികളെ ആദരിക്കുന്നതിനായാണ് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ ഈ ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നത്. പുതിയ രാജ്യങ്ങളിൽ ജീവിതം നയിക്കുന്ന അഭയാർത്ഥികളോടുള്ള ധാരണയും സഹാനുഭൂതിയും കൂടുതൽ വർദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ഈ ദിനത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം.

ഈ വർഷത്തെ ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനത്തിന്റെ പ്രമേയം “ഒരുമിച്ച് നമ്മൾ സുഖപ്പെടുത്തുക, പഠിക്കുക, തിളങ്ങുക” എന്നതാണ്. അതേസമയം, ഒരുമിച്ച് നിന്നാൽ മാത്രമേ നമുക്ക് വിജയിക്കാനാകൂ എന്ന് കൊറോണ വൈറസ് രോഗം (COVID-19) പാൻഡെമിക് വ്യക്തമാക്കിയതായി ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ പറഞ്ഞു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ സംവിധാനത്തിൽ അഭയാർത്ഥികളെ കൂടുതൽ ഉൾപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനത്തിന്റെ ചരിത്രം: 1951 ലെ അഭയാർത്ഥി സമ്മേളനത്തിന്റെ 50-ാം വാർഷികത്തിൽ 2001 ജൂൺ 20 നാണ് ആദ്യമായി ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനം ആചരിച്ചത്. 2000 ഡിസംബറിലെ യുഎൻ ജനറൽ അസംബ്ലി ജൂൺ 20 ലോക അഭയാർത്ഥി ദിനമായി ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment