ബോളിവുഡിലെ ഖാൻമാരും അവരുടെ അവസാന ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്ററുകളും

മുംബൈ: വർഷങ്ങളായി ബോളിവുഡ് വ്യവസായത്തിന് നൽകിയ ഹിറ്റുകളുടെയും ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്ററുകളുടെയും എണ്ണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് അഭിനേതാക്കളുടെ താരമൂല്യം നിർണ്ണയിക്കുന്നത് എന്നത് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന വസ്തുതയാണ്. ഇതിനെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ, ബോളിവുഡിലെ ഖാൻമാർക്ക് ആമുഖം ആവശ്യമില്ല. ഷാരൂഖ് ഖാൻ, സൽമാൻ ഖാൻ, ആമിർ ഖാൻ എന്നിവർ പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഹിറ്റുകൾ കൊണ്ട് ബോളിവുഡ് ഭരിക്കുന്നു. അവരുടെ കഴിവുകൾക്കും പ്രകടനങ്ങൾക്കും വൻ ആരാധകവൃന്ദത്തിനും നന്ദി. അവരുടെ സിനിമകളോടുള്ള സിനിമാ ആരാധകരുടെ ആവേശവും ആവേശവും തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്. അവർ വരാനിരിക്കുന്ന സിനിമകൾക്കായി തയ്യാറെടുക്കുമ്പോൾ, പ്രേക്ഷകരുടെ മനസ്സിനെ കീഴടക്കുകയും അവരുടെ പ്രകടനത്തിന് കൈയ്യടി നേടുകയും ചെയ്ത അവരുടെ അവസാന ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ ചിത്രങ്ങൾ നോക്കാം.

ഷാരുഖ് ഖാന്‍

ഷാരുഖ് ഖാന്‍ (ചിതം: ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം)

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സൂപ്പർ സ്റ്റാർ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഷാരൂഖ് ഖാൻ 4 വർഷത്തിന് ശേഷം സ്‌ക്രീനിലേക്ക് തിരിച്ചുവരാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. 1992 മുതൽ നിരവധി വിജയചിത്രങ്ങൾ ഈ നടൻ നൽകിയതിനാൽ, ഏറ്റവും പുതിയ ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ ഹിറ്റ് 2013-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ ‘ചെന്നൈ എക്സ്പ്രസ്’ ആയിരുന്നു.

സൽമാൻ ഖാൻ

സല്‍മാന്‍ ഖാന്‍ (ചിതം: ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം)

ബോളിവുഡിലെ ഭായ്ജാൻ എന്ന സൽമാൻ ഖാനെ പരിചയപ്പെടുത്തേണ്ട ആവശ്യമില്ല. 2009-2010 വർഷത്തിൽ ഖാൻ 5 ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ ഹിറ്റുകൾ നൽകി. എന്നാൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ സമീപകാല സിനിമാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ കാരണം, സ്‌ക്രീനുകളിൽ ഹിറ്റുകള്‍ നൽകുന്നതിൽ അദ്ദേഹം പരാജയപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ ഹിറ്റ് 2017 ൽ ‘ടൈഗർ സിന്ദാ ഹേ’ എന്ന ചിത്രമായിരുന്നു.

ആമിർ ഖാൻ

ആമിര്‍ ഖാന്‍ (ചിതം: ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം)

ആമിർ ഖാൻ തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രമായ ലാൽ സിംഗ് ഛദ്ദയ്ക്ക് വേണ്ടി ഒരുങ്ങുകയാണ്. നടന്റെ അവസാന ഹിറ്റ് ചിത്രം 2016-ൽ ആയിരുന്നു – ആഗോള ബോക്‌സ് ഓഫീസിൽ 2000 കോടിയിലധികം സമ്പാദിച്ച എക്കാലത്തെയും ഏറ്റവും കൂടുതൽ കളക്ഷൻ നേടിയ ഇന്ത്യൻ ചിത്രങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ‘ദംഗൽ’

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News