രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ്: ബിജെപി ഇന്ന് സ്ഥാനാർത്ഥിയെ നിശ്ചയിച്ചേക്കും

ന്യൂഡൽഹി: രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയെ പ്രതിപക്ഷം ഇതുവരെ തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടില്ലെങ്കിലും, ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി (ബിജെപി) ചൊവ്വാഴ്ച ഇവിടെ പാർലമെന്ററി ബോർഡ് യോഗം ചേരും. ജൂലൈയിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള അന്തിമ തീരുമാനത്തിന് സാധ്യതയുണ്ട്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി യോഗത്തിൽ ഫലത്തിൽ പങ്കെടുത്തേക്കും.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് മേൽനോട്ടം വഹിക്കാൻ ബിജെപി 14 അംഗ മാനേജ്‌മെന്റ് ടീമിനെ രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. കേന്ദ്രമന്ത്രി ഗജേന്ദ്ര സിംഗ് ഷെഖാവത്താണ് ഈ സംഘത്തിന്റെ കൺവീനർ.

മാനേജ്‌മെന്റ് ടീം അംഗങ്ങൾ പങ്കെടുത്ത വരാനിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കാൻ ബിജെപി അദ്ധ്യക്ഷൻ ജെപി നദ്ദ ഞായറാഴ്ച നടത്തിയ മീറ്റിംഗില്‍ ഗജേന്ദ്ര സിംഗ് ഷെഖാവത്ത്, അശ്വിനി വൈഷ്ണവ്, ജി കിഷൻ റെഡ്ഡി, അർജുൻ റാം മേഘ്‌വാൾ, വിനോദ് താവ്‌ഡെ, സി ടി രവി, സംബിത് പത്ര തുടങ്ങിയ മുതിർന്ന നേതാക്കൾ പങ്കെടുത്തു.

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയെ കുറിച്ച് എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുമായും ചർച്ച നടത്താനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം നദ്ദയെയും പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗിനെയും ഏൽപ്പിച്ചത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. നാഷണലിസ്റ്റ് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി (എൻസിപി) തലവൻ ശരദ് പവാർ, തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷയും പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ മമത ബാനർജി, ജനതാദൾ (യുണൈറ്റഡ്) നേതാവും ബിഹാർ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ നിതീഷ് കുമാർ, ബിജു ജനതാദൾ മേധാവി, ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്‌നായിക്, നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് എന്നിവരുമായി അവർ ചർച്ച നടത്തി. ചീഫ് ഫാറൂഖ് അബ്ദുള്ള പക്ഷേ ഇതുവരെ തീരുമാനം അറിയിച്ചിട്ടില്ല.

നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ജൂൺ 29 ആണ്, പോളിംഗ് ജൂലൈ 18 നും വോട്ടുകൾ ജൂലൈ 21 നും എണ്ണും.

ജൂൺ 15 ന് ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് യോഗം ചേർന്ന പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ, രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഒരു സമവായ സ്ഥാനാർത്ഥിയെ നിർത്താൻ തീരുമാനിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ എൻഡിഎയ്‌ക്കെതിരെ സംയുക്ത സ്ഥാനാർത്ഥിയെ നിർത്തുന്നത് സംബന്ധിച്ച് സമവായമുണ്ടാക്കാൻ മമതാ ബാനർജി വിളിച്ച പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ നിർണായക യോഗത്തിൽ 17 രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കൾ ചേർന്നു. ടിഎംസി, കോൺഗ്രസ്, സിപിഐ, സിപിഐ(എം), സിപിഐഎംഎൽ, ആർഎസ്പി, ശിവസേന, എൻസിപി, ആർജെഡി, എസ്പി, നാഷണൽ കോൺഫറൻസ്, പിഡിപി, ജെഡി(എസ്), ഡിഎംകെ, ആർഎൽഡി, ഐയുഎംഎൽ, ജെഎംഎം തുടങ്ങിയ പാർട്ടികൾ ഭരണഘടനാ സമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News