എക്സ്പോ 2020 ഒക്ടോബറോടെ എക്സ്പോ സിറ്റി ദുബായ് ആയി മാറും

അബുദാബി: എക്‌സ്‌പോ 2020 ദുബായ് സൈറ്റിനെ എക്‌സ്‌പോ സിറ്റി ദുബായാക്കി മാറ്റുന്നതായി യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സ് (യുഎഇ) വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഈ വർഷം ഒക്ടോബറിൽ തുറക്കാനാണ് പദ്ധതി.

170 വർഷത്തിലേറെയായി എക്‌സ്‌പോ എക്‌സിബിഷനുകളുടെ ചരിത്രത്തിൽ ഒരു മുദ്ര പതിപ്പിച്ച എക്‌സിബിഷന്റെ ചരിത്രപരമായ വിജയത്തിനും 24 ദശലക്ഷത്തിലധികം സന്ദർശകരുടെ സന്ദർശനത്തിനും ശേഷമാണിത്.

“സഹോദരന്മാരേ… 24 ദശലക്ഷത്തിലധികം സന്ദർശകർ സന്ദർശിച്ച എക്‌സ്‌പോ 2020 ദുബായുടെ ചരിത്ര വിജയത്തിന് ശേഷം… ഇത് 170-ലധികം എക്‌സ്‌പോ എക്‌സിബിഷനുകളുടെ ചരിത്രത്തിൽ അടയാളപ്പെടുത്തി. വർഷങ്ങൾ… ദുബായുടെ ഏറ്റവും മനോഹരമായ അഭിലാഷങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഒരു നഗരമായി എക്‌സ്‌പോ സിറ്റി ദുബായ് ആയി എക്‌സിബിഷൻ സൈറ്റിന്റെ പരിവർത്തനം ഞങ്ങൾ ഇന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു,” ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം തിങ്കളാഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

സുസ്ഥിരത, നവീകരണം, വിദ്യാഭ്യാസം, വിനോദം എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് എക്‌സ്‌പോ സിറ്റി ദുബായ് ഒരു സ്മാർട്ട് ബിസിനസ് ഡെസ്റ്റിനേഷനായിരിക്കും.

പുതിയ നഗരത്തിൽ ഒരു പുതിയ മ്യൂസിയം, ലോകോത്തര പ്രദർശന കേന്ദ്രം, ഏറ്റവും പുതിയ, അതിവേഗം വളരുന്ന കമ്പനികളുടെ ആസ്ഥാനം എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും. സൗദി അറേബ്യ, മൊറോക്കോ, ഈജിപ്ത് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പവലിയനുകൾ ഇത് തുടരും.

എക്‌സ്‌പോ സിറ്റി ദുബായ് നിരവധി എക്‌സ്‌പോ 2020 ദുബായ് പവലിയനുകളും വിനോദ, സാങ്കേതിക ഓഫറുകളും പ്രദർശിപ്പിക്കും. കൂടാതെ, ഓഫീസുകൾ, വിനോദ സൗകര്യങ്ങൾ, ഡൈനിംഗ്, വിനോദ വേദികൾ, കായിക സൗകര്യങ്ങൾ, ഒരു ഷോപ്പിംഗ് മാൾ എന്നിവയും ഇവിടെ ഉണ്ടായിരിക്കും.

ദുബായ് മെട്രോ വഴി നഗരത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും, കൂടാതെ ദുബായ് എക്‌സിബിഷൻ സെന്ററിന്റെ ആസ്ഥാനം കൂടിയാണിത്, മേളയ്ക്കിടെ ലോക ഉച്ചകോടികൾ, സമ്മേളനങ്ങൾ, കച്ചേരികൾ എന്നിവയുടെ ഒരു പരമ്പര ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

എക്‌സ്‌പോ 2020-ലെ മൂന്ന് ആകർഷണങ്ങൾ – അൽ വാസൽ പ്ലാസ, സ്കൈ വാച്ച്‌ടവറിലെ പാർക്ക്, സർറിയൽ വാട്ടർ ഫീച്ചർ എന്നിവ നിലനിൽക്കും.

അതേസമയം, എലിഫ് മൊബിലിറ്റി പവലിയനും ടെറ സസ്റ്റൈനബിലിറ്റി പവലിയനും സംവേദനാത്മക പഠനാനുഭവങ്ങളായി തുടരും. അതേസമയം, ഓപ്പർച്യുണിറ്റി പവലിയൻ ഈ വർഷാവസാനം എക്സ്പോ 2020 ദുബായ് മ്യൂസിയമായി മാറും, ഇത് ആഗോള പ്രദർശനങ്ങളുടെ ചരിത്രവും സ്വാധീനവും ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു.

സന്ദർശകർക്ക് യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സും സൗദി പവലിയനും പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാനാകും. അതേസമയം, മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുടെ പവലിയനുകളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ – ലക്സംബർഗ്, ഓസ്‌ട്രേലിയ, പാകിസ്ഥാൻ, ഇന്ത്യ, മൊറോക്കോ, ഈജിപ്ത് എന്നിവയുടെ പുനർനിർമ്മിച്ച പതിപ്പുകൾ ഉൾപ്പെടെ – വരും മാസങ്ങളിൽ പ്രഖ്യാപിക്കും.

എക്‌സ്‌പോ സിറ്റി ദുബായ്- ദുബായ് 2040 അർബൻ മാസ്റ്റർ പ്ലാനിന്റെ ഭാഗമാണ്- കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ 24 ദശലക്ഷത്തിലധികം സന്ദർശനങ്ങൾ ലഭിച്ച വേൾഡ് എക്‌സ്‌പോയുടെ വിജയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്.

മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, ആഫ്രിക്ക, ദക്ഷിണേഷ്യൻ മേഖലകളിൽ നടക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ലോക പ്രദർശനം കൂടിയാണ് എക്‌സ്‌പോ 2020 ദുബായ്, ഒരു അറബ് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ച ആദ്യ പ്രദർശനം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment