പ്രവാചകനെക്കുറിച്ചുള്ള പരാമർശങ്ങൾ ഇന്ത്യയുടെ യശസിന് ഹാനികരം: അജിത് ഡോവൽ

ന്യൂഡല്‍ഹി: ബി.ജെ.പിയുടെ നൂപുർ ശർമയുടെയും നവീൻ ജിൻഡാലിന്റെയും മുഹമ്മദ് നബിയെക്കുറിച്ചുള്ള പരാമർശങ്ങളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള വിവാദങ്ങൾ അന്താരാഷ്ട്രതലത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ യശസിന് കോട്ടം വരുത്തിയതായി ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് (എൻഎസ്എ) അജിത് ഡോവൽ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയുടെ സൽപ്പേരിന് കോട്ടം വരുത്തി, ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെ ചില തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിച്ചെന്നും, എന്നാല്‍ അത് യാഥാർത്ഥ്യത്തിൽ നിന്ന് വളരെ അകലെയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഒരുപക്ഷേ നമ്മൾ അവരുമായി ഇടപഴകുകയും അവരോട് സംസാരിക്കുകയും അവരെ ബോധ്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. ഞങ്ങൾ എവിടെ പോയാലും പുറത്തും അകത്തും ബന്ധപ്പെട്ടവരുമായി ഇടപഴകിയിടത്തെല്ലാം അവരെ ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ആളുകൾ വൈകാരികമായി ഉത്തേജിപ്പിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, അവരുടെ പെരുമാറ്റം അൽപ്പം ആനുപാതികമല്ല എന്ന് നമുക്ക് മനസ്സിലാകും, ഡോവൽ എഎൻഐക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

പ്രതിരോധ സേനകൾക്കായി കേന്ദ്രം പുതുതായി ആരംഭിച്ച അഗ്നിപഥ് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള തർക്കത്തിനിടയിൽ, പദ്ധതിയെച്ചൊല്ലിയുള്ള പ്രതിഷേധങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യമുള്ള “സംഘർഷ സംരംഭകരാണ്” ഉള്ളതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“രണ്ട് തരത്തിലുള്ള എതിർപ്പുണ്ടെന്ന് ഞാൻ പറയും. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉത്കണ്ഠയുള്ള, രാജ്യത്തെ സേവിച്ച ഒരു കൂട്ടം ആളുകളുണ്ട്. അവർക്ക് അജ്ഞാതമായ ഭയം മാത്രമേ ഉള്ളൂ. ഏത് വലിയ മാറ്റത്തിനും മുമ്പുള്ള ഉത്കണ്ഠയാണ്. അതൊരു ദീർഘകാല ബാധ്യതയാണെന്ന് ആളുകൾ ഇപ്പോൾ ക്രമേണ മനസ്സിലാക്കുന്നു. അവർ ഇപ്പോൾ അതൊരു നല്ല നീക്കമായി കണ്ടെത്തുകയാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“പക്ഷേ, മറ്റൊരു കൂട്ടരുണ്ട്. അവർ രാജ്യമോ രാജ്യത്തിന്റെ സുരക്ഷയോ ശ്രദ്ധിക്കുന്നില്ല. അവർ സംഘട്ടന സംരംഭകരാണ്. അവർ സമൂഹത്തിൽ സംഘർഷം ആഗ്രഹിക്കുന്നു. കല്ലെറിയാനും പ്രകടനത്തിനും തീവണ്ടി കത്തിക്കലിനും പോകുന്നത് ഇവരാണ്. അവർ നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യത്തോടെയാണ് പെരുമാറുന്നത്. അവർക്ക് അവസരം കിട്ടുമ്പോഴെല്ലാം ജനങ്ങളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അവർ കരുതുന്നു, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സായുധ സേനയിൽ ചേരാൻ താൽപ്പര്യമുള്ള യുവാക്കൾ തെറ്റിദ്ധരിക്കരുതെന്ന് ഡോവൽ പറഞ്ഞു.

“ഒരു യഥാർത്ഥ അഗ്നിവീരൻ സ്വാധീനിക്കപ്പെടുകയോ വഴിതെറ്റിക്കപ്പെടുകയോ ചെയ്യില്ല. പ്രതിഷേധങ്ങളേക്കാൾ അവർ തയ്യാറെടുക്കും. ഇതെല്ലാം ചെയ്യുന്ന ആളുകൾ, അവർ സായുധ സേനയിൽ ചേരാനോ മാനസിക മാനസികാവസ്ഥ ഉള്ളവരോ ആണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല. അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ശബ്ദം ഉയർത്തുന്നത് ന്യായമാണെന്നും എന്നാൽ നശീകരണം അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജനാധിപത്യത്തിൽ ശബ്ദം ഉയർത്തുന്നത് ന്യായമാണ്. അക്രമവും നശീകരണവും വെച്ചുപൊറുപ്പിക്കില്ല. പോലീസ് തുടങ്ങി വിവിധ രൂപങ്ങളിൽ പരിഷ്കാരങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. സാഹചര്യങ്ങളിൽ നിന്ന് പാഠങ്ങൾ പഠിക്കണം. നിരവധി എഫ്‌ഐആറുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഇതിന് പിന്നിൽ പ്രവർത്തിച്ചവരെ കണ്ടെത്തുമെന്നും ഡോവൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment