പത്രസ്വാതന്ത്ര്യത്തിൽ യുകെയുടെയും യുഎസിന്റെയും കാപട്യമാണ് അസാൻജ് കേസ്: ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം

പത്രസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ മറവിൽ തങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ന്യായീകരിക്കുന്ന ലണ്ടന്റെയും വാഷിംഗ്ടണിന്റെയും കാപട്യമാണ് വിക്കിലീക്‌സ് സ്ഥാപകന്റെ കേസ് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് യുകെയും യുഎസും ജൂലിയൻ അസാൻജ് കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെ ചൈനീസ് സർക്കാർ അപലപിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച ബീജിംഗിൽ വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിക്കവേ, ചൈനയുടെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് വാങ് വെൻബിൻ ഈ കേസിനെ ഒരു “കണ്ണാടി” ആയി ചിത്രീകരിച്ചു. ഇത് “യുഎസിന്റെയും യുകെയുടെയും പത്രസ്വാതന്ത്ര്യത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ തുറന്നുകാട്ടാൻ എല്ലാവര്‍ക്കും സ്വാതന്ത്ര്യമുണ്ട്, പക്ഷേ അവർ യുഎസിനെ തുറന്നു കാട്ടിയല്‍ കഠിനമായ ശിക്ഷയ്ക്ക് വിധേയരാകേണ്ടി വരും,” വാങ് പറഞ്ഞു.

യുകെ കോടതികളിലെ പരാജയപ്പെട്ട നിയമപോരാട്ടങ്ങളെത്തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച ബ്രിട്ടീഷ് ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി പ്രീതി പട്ടേൽ അസാന്‍‌ജിനെ യുഎസിലേക്ക് കൈമാറാനുള്ള ഉത്തരവിൽ ഒപ്പുവെച്ചതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

പത്രസ്വാതന്ത്ര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പാശ്ചാത്യ നിലവാരത്തെക്കുറിച്ച് വാങ് പറഞ്ഞത്, “മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ തുറന്നുകാട്ടുമ്പോൾ ആളുകൾ ഒന്നുകിൽ വീരന്മാരായി അല്ലെങ്കിൽ യുഎസിനെ തുറന്നുകാണിച്ചാൽ കുറ്റവാളികളെപ്പോലെയാണ് പരിഗണിക്കുന്നത്.”

50 കാരനായ അസാൻജ്, അമേരിക്കയുടെ തെറ്റായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുറന്നുകാട്ടിയ എസ്റ്റാബ്ലിഷ്‌മെന്റ് വിരുദ്ധ വീരനായി വാഴ്ത്തപ്പെട്ടു. ഇറാഖിലെയും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെയും യുഎസ് സൈന്യത്തിന്റെ യുദ്ധക്കുറ്റങ്ങൾ തുറന്നു കാട്ടുന്ന രഹസ്യ ഫയലുകൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതിന്റെ പേരിലാണ് അദ്ദേഹം യുഎസിൽ വിചാരണ നേരിടുന്നത്.

“യുഎസിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ചില പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങൾ ദീർഘകാലമായി യുദ്ധവും പ്രക്ഷുബ്ധതയും കയറ്റുമതി ചെയ്യുകയും മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുകയും മാനുഷിക ദുരന്തങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അഭയാർഥികളുടെ പ്രശ്നം ആദ്യം സൃഷ്ടിച്ചത് അവരാണ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എല്ലാ കണ്ണുകളും അസാൻജ് കേസിലാണ്. ന്യായവും നീതിയും വിജയിക്കുമെന്നും ആധിപത്യവും അധികാര ദുരുപയോഗവും ശാശ്വതമായി നിലനിൽക്കില്ലെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുകയും വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News