സഹപ്രവർത്തകന്റെ ഭാര്യയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത കേസിൽ സിഐഎസ്എഫ് കോൺസ്റ്റബിൾമാരെ പിരിച്ചുവിട്ട നടപടി കർണാടക ഹൈക്കോടതി ശരിവച്ചു

ബംഗളൂരു: കൂട്ടബലാത്സംഗത്തിനും ബ്ലാക്ക്‌മെയിൽ ചെയ്ത കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എട്ട് സിഐഎസ്എഫ് കോൺസ്റ്റബിൾമാരെ സർവീസിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ട ഉത്തരവ് കർണാടക ഹൈക്കോടതി ശരിവച്ചു.

സഹപ്രവർത്തകന്റെ ഭാര്യയെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്യുകയും ബ്ലാക്ക്‌മെയിൽ ചെയ്യുകയും ചെയ്‌തെന്നാണ് പ്രതികൾക്കെതിരെയുള്ള പരാതി. പിന്നീട് സിഐഎസ്എഫിന്റെ അച്ചടക്ക അതോറിറ്റിയുടെ പിരിച്ചുവിടൽ ഉത്തരവിനെതിരെ ഇവർ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചു.

2015ലാണ് ഇരയായ യുവതി പരാതി നൽകിയത്.

പ്രതികളിലൊരാൾ താനുമായി സൗഹൃദം സ്ഥാപിച്ചിരുന്നതായി പരാതിക്കാരി പറയുന്നു. സൗഹൃദം മുതലെടുത്ത് ബ്ലാക്ക് മെയിൽ ചെയ്ത് ബലാത്സംഗം ചെയ്തു. പിന്നീട് മറ്റ് പ്രതികൾ യുവതിയുമായുള്ള ബന്ധം പരസ്യമാക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും കൂട്ടബലാത്സംഗത്തിന് ഇരയാക്കുകയും ചെയ്തു.

സംഭവം ഗൗരവമായി കണ്ട് സിഐഎസ്എഫ് പ്രതികളെ സർവീസിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു.

സംഘടനയിൽ അച്ചടക്കവും ധാർമ്മികതയും പരമപ്രധാനമാണെന്നും പ്രതികൾ ചെയ്ത പ്രവൃത്തി പൊറുക്കാനാകില്ലെന്നും സിഐഎസ്എഫ് അച്ചടക്ക അതോറിറ്റി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ഡ്യൂട്ടിക്ക് പോയിരുന്ന ഭർത്താവിന് സംഭവിച്ച പ്രവൃത്തി പ്രതികൂലമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കും.

എല്ലാ പ്രതികളെയും സർവീസിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ട അതോറിറ്റി, കുടുംബത്തെ ഉപേക്ഷിച്ച് ദൂരസ്ഥലങ്ങളിൽ ഡ്യൂട്ടിക്ക് പോകുന്ന മറ്റ് ജീവനക്കാരെയും അരക്ഷിതരാക്കുന്നതാണ് കുറ്റാരോപിതരുടെ നടപടിയെന്നും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

അതേസമയം, എട്ട് പ്രതികളെയും ക്രിമിനൽ കുറ്റങ്ങളിൽ നിന്ന് വിചാരണ കോടതി വെറുതെവിട്ടു. ഉത്തരവിന് പിന്നാലെ ഇവരെ പിരിച്ചുവിട്ടത് ചോദ്യം ചെയ്ത് ഹൈക്കോടതിയിൽ അപ്പീൽ സമർപ്പിച്ചു.

ഇതുപോലുള്ള സംഭവങ്ങൾ പോലീസ് കോൺസ്റ്റബിൾമാരുടെ ധാർമികത തകർക്കുമെന്നും സിഐഎസ്എഫിന്റെ പിരിച്ചുവിടൽ ഉത്തരവ് ഉചിതമാണെന്നും ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കി. ജസ്റ്റിസ് അലോക് ആരാധേ, ജസ്റ്റിസ് ജെഎം ഖാസി എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഡിവിഷൻ ബെഞ്ചാണ് അടുത്തിടെ (ജൂൺ 15) ഉത്തരവിട്ടത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News