ഉഭയകക്ഷി സെനറ്റ് തോക്ക് സുരക്ഷാ ബില്ലിനെതിരെ ശക്തമായ യുഎസ് തോക്ക് ലോബി ഗ്രൂപ്പ്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യു.എസ് നാഷണൽ റൈഫിൾ അസോസിയേഷൻ (എൻആർഎ) ഒരു ഉഭയകക്ഷി സെനറ്റർമാർ നിർദ്ദേശിച്ച തോക്ക് സുരക്ഷാ പരിഷ്കാരങ്ങളെ എതിർക്കുന്നുവെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. പുതിയ നിയമനിർമ്മാണം “ഭരണഘടനയിലെ രണ്ടാം ഭേദഗതി സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ പ്രയോഗത്തിൽ അനാവശ്യ ഭാരം” ഉണ്ടാക്കുമെന്നാണ് അവരുടെ വാദം.

സ്‌കൂൾ സുരക്ഷ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും മാനസികാരോഗ്യ സേവനങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും അക്രമങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്ന നിർദ്ദിഷ്ട നിയമനിർമ്മാണത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന് തോക്ക് ലോബി ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ഈ തോക്ക് നിയന്ത്രണ നിയമനിർമ്മാണത്തെ ഞങ്ങൾ എതിർക്കുന്നു. കാരണം, നിയമം അനുസരിക്കുന്ന തോക്ക് ഉടമകൾ രണ്ടാം ഭേദഗതി സ്വാതന്ത്ര്യം വിനിയോഗിക്കുന്നതിൽ അനാവശ്യമായ ഇടപെടലുകള്‍ ഒഴിവാക്കണം. നിയമാനുസൃത തോക്ക് വാങ്ങലുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും പ്രാദേശിക, സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ നടപ്പിലാക്കുന്ന തോക്ക് നിയന്ത്രണ നടപടികൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനും ബിൽ ദുരുപയോഗം ചെയ്യാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. നിയമനിർമ്മാണം നമ്മുടെ ‘ഭരണഘടനാ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങളെ’ നിയന്ത്രിക്കാനും സാധ്യത കൂടുന്നു,” പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

“ഹെല്ലർ, മക്ഡൊണാൾഡ് കേസുകളിൽ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനങ്ങൾ രണ്ടാം ഭേദഗതി ഒരു വ്യക്തി ഭരണഘടനാ സ്വാതന്ത്ര്യമാണെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ എപ്പോഴും ആ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾക്കുവേണ്ടി പോരാടും – 150 വർഷത്തിലേറെയായി ഞങ്ങൾ സംരക്ഷിച്ച അടിസ്ഥാന മൂല്യങ്ങൾ,” അസോസിയേഷന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് സെനറ്റർമാരുടെ ഉഭയകക്ഷി സംഘം പുതിയ തോക്ക് നിയമനിർമ്മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചട്ടക്കൂട് കരാർ പ്രഖ്യാപിച്ച് ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് എൻആർഎയുടെ പരാമർശം. 20 ഡെമോക്രാറ്റിക്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കളുടെ സംഘം തോക്ക് സുരക്ഷാ ചട്ടക്കൂട് ഉണ്ടാക്കി, അത് രാജ്യത്ത് കൂടുതൽ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകൾ തടയുന്നതിന് തോക്ക് പരിഷ്കരണങ്ങൾ പാസാക്കുന്നതിനുള്ള പാതയിലേക്ക് കോൺഗ്രസിനെ എത്തിക്കും.

ഉഭയകക്ഷി തോക്ക് സുരക്ഷാ നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ ഈ ആഴ്ച അവസാനം വോട്ട് ചെയ്യാൻ സെനറ്റ് പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്.

നിർദിഷ്ട നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ സ്‌കൂൾ സുരക്ഷാ ഉറവിടങ്ങൾക്കുള്ള ധനസഹായം, 21 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള തോക്ക് വാങ്ങുന്നവർക്കുള്ള വിപുലീകൃത പശ്ചാത്തല പരിശോധന, കുട്ടികളിലും കുടുംബ മാനസികാരോഗ്യ സേവനങ്ങളിലും നിക്ഷേപം, “റെഡ് ഫ്ലാഗ്” നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കുള്ള പ്രോത്സാഹനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

യുഎസിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകളുടെ പ്രതികരണമെന്ന നിലയിലാണ് ഈ നിർദ്ദേശം.

എഫ്ബിഐയുടെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസിൽ തോക്ക് അക്രമത്തിൽ 45,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു, 2020-ൽ 43,671-ൽ നിന്നും 2019-ൽ 39,581-ഉം.

ആയിരക്കണക്കിന് പ്രതിഷേധക്കാർ ഈ മാസം അമേരിക്കയിലുടനീളമുള്ള നഗരങ്ങളിൽ തോക്ക് അക്രമത്തിനെതിരെ അണിനിരന്നു. പ്രതിഷേധക്കാർ രാജ്യവ്യാപകമായി 450-ലധികം റാലികളിൽ പങ്കെടുത്തു, വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിലാണ് ഏറ്റവും വലിയ സമ്മേളനം നടന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment