അഗ്നിപഥ്: ഹൈദരാബാദിൽ ഒരാൾ ട്രെയിനിന് തീയിടുന്നതിന്റെ വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങള്‍ പുറത്ത്

ഹൈദരാബാദ് : സെക്കന്തരാബാദ് റെയിൽവേ സ്‌റ്റേഷനിൽ തീവെപ്പും അക്രമവും നടന്ന് നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം ഒരാൾ ട്രെയിനിന് തീയിടുന്ന വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങള്‍ പുറത്തായി. സെക്കന്തരാബാദ് റെയിൽവേ സ്‌റ്റേഷൻ അക്രമക്കേസിലെ പ്രതികളിലൊരാളായ പൃഥ്വിരാജിനെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. പൃഥ്വിരാജ് കോച്ചിന് തീയിടുന്നത് വീഡിയോയിൽ കാണാം.

ജൂൺ 17 ന്, തെലങ്കാന സംസ്ഥാനത്തുടനീളമുള്ള നിരവധി പേര്‍ ഹൈദരാബാദിലെ സെക്കന്തരാബാദ് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ അഗ്നിപഥ് പദ്ധതിക്കെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചു. പ്രതിഷേധം ലാത്തി ചാർജിലേക്ക് നയിച്ചു. ഇതിനെതിരെ വിദ്യാർത്ഥികൾ കല്ലെറിഞ്ഞു.

സംഘർഷത്തിന്റെ ഫലമായി പോലീസ് വെടിയുതിർക്കുകയും പ്രതിഷേധക്കാരിൽ ഒരാളായ വാറങ്കൽ ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള രാകേഷ് എന്ന വിദ്യാർത്ഥി മരിക്കുകയും ചെയ്തു. ഹൈദരാബാദിൽ നടന്ന സംഘർഷത്തിൽ 15 ലധികം വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരിക്കേറ്റു, പലരും അപകടനില തരണം ചെയ്തതായാണ് റിപ്പോർട്ട്.

ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ (IPC) 307 (കൊലപാതകശ്രമം), 147 (കലാപം), ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ നിയമത്തിലെ വിവിധ വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം ഹൈദരാബാദിലെ (സെക്കന്തരാബാദ്) റെയിൽവേ പോലീസ് വിദ്യാർത്ഥികൾക്കെതിരെ കേസെടുത്തു. ആന്ധ്രാപ്രദേശ് സ്വദേശിയായ സുബ്ബ റാവുവാണ് പ്രധാന പ്രതികളിലൊരാളും അക്രമത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ച ആളുമെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

ജൂൺ 20 ന്, കാമറെഡ്ഡി ജില്ലയിലെ യെല്ലറെഡ്ഡിയിൽ നിന്നുള്ള മധുസൂദൻ എന്ന 20 കാരനെ കേസിലെ പ്രധാന പ്രതികളിലൊരാളായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

ഹൈദരാബാദിലെ പ്രതിഷേധക്കാരുടെ പ്രധാന ആശങ്ക, സൈനിക സേവനം നാല് വർഷത്തേക്ക് (പരിമിതമായ തൊഴിൽ) മാത്രമാണെന്ന വസ്തുതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. കൂടാതെ, ഗ്രാറ്റുവിറ്റിയും പെൻഷൻ ആനുകൂല്യങ്ങളും ഇല്ലാതെ മിക്കവർക്കും നിർബന്ധിത വിരമിക്കലും.

സൈനിക റിക്രൂട്ട്മെന്റ് എക്കാലത്തെയും പോലെ നടത്തണമെന്നും അഗ്‌നിപഥ് തിരിച്ചെടുക്കണമെന്നും വിദ്യാർഥികൾ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment