പാക് അനുകൂല യുഎസ് നിയമസഭാംഗങ്ങൾ കോൺഗ്രസിൽ ഇന്ത്യ വിരുദ്ധ പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചു

വാഷിംഗ്ടൺ: ഇന്ത്യയെ മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ നഗ്നമായ ലംഘനമായി മുദ്രകുത്താൻ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പ്രമേയം ജനപ്രതിനിധിസഭയിൽ പാക്കിസ്താന്‍ അനുകൂല യുഎസ് ജനപ്രതിനിധികള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു.

പ്രതിനിധികളായ റാഷിദ ത്ലൈബ്, ജിം മക്ഗവർൺ, ജുവാൻ വർഗാസ് എന്നിവരെല്ലാം ഡെമോക്രാറ്റുകളും പാക്കിസ്താനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ പ്രശസ്തയായ ജനപ്രതിനിധി സഭയിലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് അംഗവുമായ ഇൽഹാൻ ഒമറിനൊപ്പം പ്രമേയത്തിന്റെ സഹ-സ്‌പോൺസർമാരുമാണ്.

കോൺഗ്രസിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ മുസ്ലീം അമേരിക്കൻ വനിതകൾ ഒമറും റാഷിദ ത്ലൈബുമാണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മുസ്ലീങ്ങൾ നേരിടുന്ന ഭീഷണികളെയും ബുദ്ധിമുട്ടുകളെയും കുറിച്ച് ഇരുവരും ഇടയ്ക്കിടെ ചർച്ച ചെയ്യുന്നു.

നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ബുധനാഴ്ചത്തെ പ്രമേയം നോൺ-ബൈൻഡിംഗ് ആണ്. കൂടാതെ, ഇന്ത്യയെ “പ്രത്യേക ഉത്കണ്ഠയുള്ള രാജ്യം” എന്ന് വർഗ്ഗീകരിക്കാൻ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കനോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇത് മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ ഏറ്റവും നഗ്നമായ ലംഘനം നടത്തുന്നുവെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങൾക്കായി യുഎസ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

“മതപരവും സാംസ്കാരികവുമായ ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരായ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റിന് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ടാകണം.” “ഇന്ത്യൻ ഗവൺമെന്റ് സമീപ വർഷങ്ങളിൽ മുസ്ലീങ്ങൾ, ക്രിസ്ത്യാനികൾ, സിഖുകാർ, ദലിതുകൾ എന്നിവർക്കെതിരായ അടിച്ചമർത്തൽ നടപടികൾ ശക്തമാക്കുകയാണ്. അന്താരാഷ്ട്ര മതസ്വാതന്ത്ര്യ നിയമത്തിന് കീഴിൽ പ്രത്യേക ഉത്കണ്ഠയുള്ള രാജ്യമായി ഇന്ത്യയെ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് പരസ്യമായി തിരിച്ചറിയുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സമയം കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അതാണ് അവിടത്തെ സാഹചര്യത്തിന്റെ യാഥാർത്ഥ്യം ” ഒമർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment