പ്രധാനമന്ത്രി ആവാസ് യോജന (അർബൻ) പ്രകാരം ഇതുവരെ 122.69 ലക്ഷം വീടുകൾ അനുവദിച്ചു: സർക്കാർ

ന്യൂഡൽഹി: പ്രധാൻ മന്ത്രി ആവാസ് യോജന (അർബൻ) പദ്ധതിയുടെ ഏഴാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുന്ന വേളയിൽ ഇതുവരെ 122.69 ലക്ഷം വീടുകൾ അനുവദിച്ചതായി സർക്കാർ അറിയിച്ചു. ഒരു കോടിയിലധികം വീടുകളുടെ നിര്‍മ്മാണം ആരംഭിച്ചതായും, 61 ലക്ഷത്തിലധികം വീടുകൾ പൂർത്തീകരിച്ച് ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് എത്തിച്ചതായും കേന്ദ്ര ഭവന, നഗരകാര്യ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഒരു വെർച്വൽ ഇവന്റിൽ, HUA സെക്രട്ടറി മനോജ് ജോഷി സംസ്ഥാനങ്ങളോടും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളോടും അവരവരുടെ പ്രദേശങ്ങളിലെ നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വേഗത്തിലാക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ചു. പ്രധാനമന്ത്രി ആവാസ് യോജന-അർബൻ (പിഎംഎവൈ-യു) 2015 ജൂൺ 25-നാണ് ആരംഭിച്ചത്. ഏഴാം വാർഷികാഘോഷങ്ങൾ പിഎംഎവൈ-യു മിഷന്റെ കീഴിൽ നടപ്പിലാക്കിയ സുപ്രധാന സംരംഭങ്ങളെ എടുത്തുകാണിച്ചതായി മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

വർഷങ്ങളായി, ഇന്ത്യയുടെ നഗര ഭൂപ്രകൃതിയെ പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനായി വിവിധ സാങ്കേതികവും നവീകരണ നടപടികളും സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. ഗ്ലോബൽ ഹൗസിംഗ് ടെക്നോളജി ചലഞ്ച് ഇന്ത്യ (GHTC-ഇന്ത്യ) യുടെ കീഴിൽ ആറ് ലൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രോജക്ടുകൾ (LHPs) താങ്ങാനാവുന്ന ഭവനങ്ങളിൽ മാതൃകാപരമായ മാറ്റം സാധ്യമാക്കുന്നതിന് സുസ്ഥിരവും പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദവും ദുരന്ത-പ്രതിരോധശേഷിയുള്ളതുമായ ആഗോളതലത്തിൽ ലഭ്യമായ നിർമ്മാണ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സംരംഭമാണ്.

“ഭവന നിർമ്മാണ മേഖലയിൽ ഏറ്റവും മികച്ച പുതിയ കാലത്തെ ഇതര ആഗോള സാങ്കേതിക വിദ്യയാണ് എൽഎച്ച്പികൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നത്. ചെന്നൈയിലെ പദ്ധതി എല്ലാവിധത്തിലും പൂർത്തീകരിച്ച് 2022 മെയ് 26-ന് പ്രധാനമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. രാജ്‌കോട്ട്, ഇൻഡോർ, ലഖ്‌നൗ, റാഞ്ചി, അഗർത്തല എന്നിവിടങ്ങളിലെ എൽഎച്ച്പികൾ ഇപ്പോൾ നിർമ്മാണത്തിലാണ്,” പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment