കേന്ദ്രം തമിഴ്‌നാടിന് 2600 കോടി രൂപ അനുവദിച്ചു: മാണ്ഡവ്യ

ന്യൂഡൽഹി: ദേശീയ ആരോഗ്യ ദൗത്യത്തിന് കീഴിൽ തമിഴ്‌നാടിന് 2,600 കോടി രൂപയും പ്രധാൻ മന്ത്രി ആയുഷ്മാൻ പദ്ധതിക്ക് കീഴിൽ സംസ്ഥാനത്തെ മെഡിക്കൽ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനത്തിന് 404 കോടി രൂപയും കേന്ദ്ര സർക്കാർ അനുവദിച്ചതായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ ഞായറാഴ്ച അറിയിച്ചു. ഭാരത് ഹെൽത്ത് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ മിഷൻ. മാണ്ഡവ്യ പുതുച്ചേരിയിലും തമിഴ്‌നാട്ടിലും രണ്ട് ദിവസമായി സന്ദർശനം നടത്തുന്നുണ്ട്.

ഞായറാഴ്ച, ചെന്നൈയിലെ തമിഴ്‌നാട് ഗവൺമെന്റ് മൾട്ടി സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റൽ സന്ദർശിച്ച മാണ്ഡവ്യ, ആശുപത്രിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന റോബോട്ടിക് സർജറി ഫെസിലിറ്റി & ഏർലി പ്രെഗ്നൻസി സ്ക്രീനിംഗ് സെന്റർ കണ്ടു. ആവഡിയിലെ സിജിഎച്ച്എസ് വെൽനസ് സെന്ററിന്റെയും ലബോറട്ടറിയുടെയും ശിലാസ്ഥാപനവും അദ്ദേഹം നിർവഹിച്ചു.

തമിഴ്‌നാട് ഗവൺമെന്റ് മൾട്ടി സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിൽ മാത്രമാണ് രണ്ട് സർജൻ കൺസോളുകൾ ഉള്ളതെന്നും മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് എംഎംആർ, ഐഎംആർ ടാർഗെറ്റുകൾ മറികടന്നതിന് സംസ്ഥാനത്തെ അഭിനന്ദിച്ചു.

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ 1.58 കോടി കുടുംബങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ആയുഷ്മാൻ ഭാരത് യോജനയിൽ നിന്ന് 75 ലക്ഷം പേർക്ക് പ്രയോജനം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ദക്ഷിണേന്ത്യൻ സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ നില 11 കോടി 26 ലക്ഷം ഡോസുകളിൽ എത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും 94% ആദ്യ ഡോസുകളും 82% രണ്ടാം ഡോസുകളും അടങ്ങുന്നതായും മന്ത്രി ഇത് ശ്രദ്ധേയമായ നേട്ടമായി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

നിക്ഷയ് മിത്ർ അഭിയാൻ എ ടിബി പേഷ്യന്റ് / വില്ലേജ് അഡോപ്ഷൻ സ്കീമിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, തമിഴ്‌നാട്ടിൽ ഏകദേശം 50,000 രോഗികൾ ടിബി ബാധിതരാണെന്ന് മാണ്ഡവിയ പറഞ്ഞു. ഈ പദ്ധതിക്ക് ജനങ്ങൾ പിന്തുണ നൽകണമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment