നയതന്ത്ര ചാനല്‍ വഴി സ്വര്‍ണ്ണ കള്ളക്കടത്ത് കേസ്: സ്വപ്‌ന സുരേഷിനെ ഏകദേശം 6 മണിക്കൂർ ഇഡി ചോദ്യം ചെയ്തു

സ്വർണക്കടത്ത് കേസിലെ മുഖ്യപ്രതി സ്വപ്ന സുരേഷ് ജൂൺ 27 തിങ്കളാഴ്ച വീണ്ടും എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിന് (ഇഡി) മുമ്പാകെ ഹാജരായി. ആറു മണിക്കൂറോളം ചോദ്യം ചെയ്ത ഇഡി ജൂൺ 28 ന് വീണ്ടും ഹാജരാകാന്‍ സമൻസ് അയച്ചു.

കെ ടി ജലീലിന്റെ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലും, സരിത എസ് നായരെപ്പോലുള്ള മാന്യ വ്യക്തികളുടെ മൊഴിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുമാണ് ക്രൈംബ്രാഞ്ച് ഇന്ന് എന്നെ വിളിപ്പിച്ചതെന്നും, എന്നാൽ ഇഡി ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഇന്ന് പോകാൻ കഴിയില്ലെന്നും അവർ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. “ഇന്നും ഞാൻ ഇഡിയിലേക്ക് പോകുകയാണ്. അവരുടെ ചോദ്യം ചെയ്യൽ പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം ഞാൻ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിലേക്ക് പോകും. ഞാൻ ഇതിനകം പോലീസ് സൂപ്രണ്ടിനെയും ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളെയും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്,” സ്വപ്ന സുരേഷ് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച (ജൂൺ 22, 23) ഇഡി സ്വപ്‌ന സുരേഷിനെ വിളിച്ചുവരുത്തി രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലും അഞ്ചര മണിക്കൂറോളം ചോദ്യം ചെയ്തു.

എംഎൽഎയും മുൻ മന്ത്രിയുമായ കെ ടി ജലീലിന്റെ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തനിക്കെതിരായ ഗൂഢാലോചന കേസിൽ ജൂൺ 27 തിങ്കളാഴ്ച ഹൈക്കോടതിയിൽ മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചു.

സ്വർണക്കടത്ത് കേസിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനും ഭാര്യയ്ക്കും മകൾക്കും പങ്കുണ്ടെന്ന് സ്വപ്‌ന സുരേഷ് നേരത്തെ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

2016ൽ മുഖ്യമന്ത്രി ദുബായിലായിരുന്നപ്പോൾ കറൻസി അടങ്ങിയ ബാഗ് അയച്ചുകൊടുത്തുവെന്നും യുഎഇയിൽ നിന്നയച്ച 17 ടൺ ഈത്തപ്പഴം കാണാതായത് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ അറിവോടെയാണെന്നും അവര്‍ ജൂൺ എട്ടിന് പ്രസ്താവന നടത്തിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News