ക്രിമിയയിൽ നേറ്റോയുടെ കടന്നുകയറ്റം മൂന്നാം ലോക മഹായുദ്ധത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് റഷ്യ

ക്രിമിയയെ ലംഘിക്കാനുള്ള നേറ്റോ ഭരണകൂടത്തിന്റെ ഏത് ശ്രമവും മൂന്നാം ലോക മഹായുദ്ധത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്ന് റഷ്യയുടെ മുൻ പ്രസിഡന്റും റഷ്യൻ സുരക്ഷാ കൗൺസിലിന്റെ നിലവിലെ ഡെപ്യൂട്ടി ചെയർമാനുമായ ദിമിത്രി മെദ്‌വദേവ് പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“ഞങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ക്രിമിയ റഷ്യയുടെ ഭാഗമാണ്. അതിനർത്ഥം എന്നെന്നേക്കുമായി. ക്രിമിയയിൽ കടന്നുകയറാനുള്ള ഏതൊരു ശ്രമവും നമ്മുടെ രാജ്യത്തിനെതിരായ യുദ്ധ പ്രഖ്യാപനമാണ്,” മെദ്‌വദേവ് മോസ്കോ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു മാധ്യമത്തിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഒരു നേറ്റോ അംഗരാജ്യമാണ് ചെയ്യുന്നതെങ്കിൽ, അതിനർത്ഥം മുഴുവൻ നോർത്ത് അറ്റ്ലാന്റിക് സഖ്യവുമായുള്ള സംഘർഷമാണ്; ഒരു മൂന്നാം ലോക മഹായുദ്ധം. ഒരു സമ്പൂർണ്ണ ദുരന്തം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഫിൻലൻഡും സ്വീഡനും നേറ്റോയിൽ ചേരുകയാണെങ്കിൽ, റഷ്യ അതിന്റെ അതിർത്തികൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുമെന്നും “പ്രതികാര നടപടികൾക്ക്” തയ്യാറാണെന്നും മെദ്‌വദേവ് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച, ക്രിമിയൻ പെനിൻസുലയിലെ റഷ്യൻ അനുകൂല സേനയുടെ തലവൻ, മുൻ സോവിയറ്റ് റിപ്പബ്ലിക്കിൽ റഷ്യയുടെ മാസങ്ങൾ നീണ്ട പ്രത്യേക പ്രവർത്തനത്തിനിടയിൽ, കരിങ്കടലിലെ ഓയിൽ ഡ്രില്ലിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളെ കിയെവ് സേന ലക്ഷ്യമിടുന്നതായി പറഞ്ഞു.

ക്രിമിയൻ പെനിൻസുലയിലെ റഷ്യൻ അനുകൂല സേനയുടെ തലവൻ ഉക്രേനിയൻ സർക്കാർ സൈന്യം കരിങ്കടലിലെ ഓയിൽ ഡ്രില്ലിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ ആക്രമിച്ചതായി ആരോപിച്ചു.

കരിങ്കടലിലും ക്രിമിയ തീരത്തിലുമുള്ള ചെർണോമോർനെഫ്റ്റെഗാസ് എനർജി കമ്പനിയുടെ ഡ്രില്ലിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ ഉക്രേനിയൻ സൈന്യം മിസൈൽ ആക്രമണം നടത്തിയതായി സെർജി അസ്‌ക്യോനോവ് തന്റെ ടെലിഗ്രാം അക്കൗണ്ടിലെ ഒരു പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ക്രിമിയയിലെ ഒരു ഓഫ്‌ഷോർ എനർജി ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിനെതിരെയുള്ള ഉക്രേനിയൻ ആക്രമണം, ഫെബ്രുവരി അവസാനം കിഴക്കൻ ഉക്രെയ്‌നിൽ മോസ്കോയുടെ സൈനിക നടപടി ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആദ്യത്തെ ആക്രമണമാണ്.

ക്രിമിയ റഷ്യയിൽ വീണ്ടും ചേർന്നതിനുശേഷം, യുക്രെയ്ൻ, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ്, യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ എന്നിവ റഷ്യൻ പ്രദേശത്തിന്റെ ഭാഗമായി കരിങ്കടൽ ഉപദ്വീപിനെ അംഗീകരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുകയും മോസ്കോയ്ക്കെതിരെ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News