റബ്ബർ സ്റ്റാമ്പല്ല, ചിന്തിക്കുകയും സംസാരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവരായിരിക്കണം രാഷ്ട്രപതി: യശ്വന്ത് സിൻഹ

തിരുവനന്തപുരം : രാജ്യത്തിന് വേണ്ടത് ചിന്തിക്കുകയും സംസാരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന രാഷ്ട്രപതിയാണ് രാഷ്ട്രപതി ഭവനിൽ, അല്ലാതെ റബ്ബർ സ്റ്റാമ്പല്ലെന്ന് ബുധനാഴ്ച തലസ്ഥാനത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം ആരംഭിക്കാനെത്തിയ പ്രതിപക്ഷ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹ.

രാജ്യം ദുഷ്‌കരമായ സമയങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിനാലാണ് സംയുക്ത പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ സ്ഥാനാർഥിത്വം സ്വീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതെന്ന് സി.പി.ഐ.എം നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇടതുപക്ഷ, കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വത്തിലുള്ള പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുമായും നിയമസഭാംഗങ്ങളുമായും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയ ശേഷം മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കവെ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“രാജ്യം ഇപ്പോൾ പണപ്പെരുപ്പത്തിലൂടെയും തൊഴിലില്ലായ്മയിലൂടെയും ജനജീവിതം ദുസ്സഹമാക്കിയിരിക്കുന്നു, അതാണ് സ്ഥാനാർത്ഥിത്വം സ്വീകരിക്കാൻ എന്നെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്… ഞാൻ കേരളത്തിൽ നിന്നാണ് തുടങ്ങുന്നത്,” ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി ഇവിടെയിറങ്ങിയ സിൻഹ പറഞ്ഞു.

തനിക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടാനുള്ള സംഖ്യയുണ്ടോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, സംഖ്യകൾ തനിക്ക് അനുകൂലമായിരിക്കില്ല എന്നും എന്നാൽ “എല്ലാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളും കണക്കുകൊണ്ടുള്ള കളിയാകേണ്ടതില്ല” എന്നും മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഇത് വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സാഹചര്യമാണ്. നിയമസഭാംഗങ്ങളെയും നേതാക്കളെയും കാണാൻ താൻ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പോകുമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

രാജ്യത്ത് ഏകാധിപത്യ ഭരണമാണ് നടക്കുന്നതെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയെ രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ച സിൻഹ ആരോപിച്ചു.

“ജനാധിപത്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ ദുർബലപ്പെട്ടു, പൗരന്മാർക്ക് നീതിക്കായി പോകാവുന്ന കോടതികളും വൈകുകയാണ്. ജമ്മു കശ്മീരിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 370, 35 എ അസാധുവാക്കലിനെതിരെ സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ സുപ്രീം കോടതിയിൽ ഇതുവരെ പരിഗണിച്ചിട്ടില്ല, സി‌എ‌എയെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന കേസുകളും കേൾക്കാതെ കെട്ടിക്കിടക്കുന്നു, ”സിൻഹ പറഞ്ഞു.

ആളുകൾക്ക് രക്ഷയില്ല… എവിടെ പോകണം. അഗ്നിപഥിനെതിരെ പ്രതിഷേധവുമായി യുവാക്കൾ തെരുവിലിറങ്ങിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതൊരു മണ്ടൻ തീരുമാനമായിരുന്നു, സിൻഹ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

1975ലെ അടിയന്തരാവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി ജർമ്മനിയിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസം സംസാരിച്ചത് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു: “അന്ന് ഞങ്ങൾ എതിർത്തത് രാഷ്ട്രീയ തീരുമാനമായിരുന്നുവെങ്കിൽ, അത് പ്രഖ്യാപിച്ചതാണെങ്കിലും, ഇപ്പോൾ നമ്മൾ അപ്രഖ്യാപിത അടിയന്തരാവസ്ഥയിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്. വർഗീയതയുടെ ശക്തമായ ഡോസ് കുത്തിവച്ചിരിക്കുന്നു.”

2016ലെ നോട്ട് അസാധുവാക്കലിന് ശേഷം വളർച്ചാ നിരക്ക് ഇടിഞ്ഞതിനാൽ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ തകർച്ചയിലാണെന്നും “നൂറ്റാണ്ടിലെ ഏറ്റവും വലിയ അഴിമതിയാണിതെന്നും” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, എന്നാൽ ഇന്ന് എല്ലാവരും അത് മറന്നു, ആരും അതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നില്ല.

എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ ഏറ്റവും യോഗ്യനായ സ്ഥാനാർത്ഥി സിൻഹയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ സിൻഹയെ സന്ദർശിച്ച ശേഷം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News