വിശ്വാസ വോട്ടെടുപ്പ് ഇല്ല; മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ ഫഡ്‌നാവിസ് നാളെ മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തേക്കും

മുംബൈ: മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി പാരമ്യത്തിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു, മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവുമായ ദേവേന്ദ്ര ഫഡ്‌നാവിസ് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ 20-ാമത് മുഖ്യമന്ത്രിയായി വെള്ളിയാഴ്ച സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തേക്കും.

ബുധനാഴ്ച ഉദ്ധവ് താക്കറെ മുഖ്യമന്ത്രിസ്ഥാനത്ത് രാജി സമർപ്പിച്ചതോടെ ഇന്ന് (ജൂൺ 30) നടക്കേണ്ടിയിരുന്ന വിശ്വാസവോട്ടെടുപ്പ് അസാധുവായി. ഗവർണറുടെ ഉത്തരവനുസരിച്ച് ഇപ്പോൾ വിശ്വാസവോട്ടെടുപ്പിന്റെ ആവശ്യമില്ലെന്നും അതിനാൽ പ്രത്യേക സമ്മേളനം ഇന്ന് ചേരില്ലെന്നും മഹാരാഷ്ട്ര നിയമസഭാ സെക്രട്ടറി രാജേന്ദ്ര ഭഗവത് എല്ലാ സംസ്ഥാന എംഎൽഎമാരെയും അറിയിച്ചു.

അതേസമയം, മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ബിജെപി കോർ ഗ്രൂപ്പ് ഇന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് യോഗം ചേർന്ന് മുന്നോട്ടുള്ള വഴികൾ ചർച്ച ചെയ്യും. ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ശിവസേന വിമത വിഭാഗവുമായും സംഘം കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും.

ദേവേന്ദ്ര ഫഡ്‌നാവിസ് ജൂൺ 30ന് ഗവർണറെ കണ്ട് അധികാരം അവകാശപ്പെടുമെന്നാണ് അറിയുന്നത്. കൂടാതെ, ജൂലൈ ഒന്നിന് ഫഡ്‌നാവിസ് മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുമെന്നും ഏകനാഥ് ഷിൻഡെ ഉപമുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുമെന്നും വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു.

സംസ്ഥാനത്ത് അധികാരത്തിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവിനായി കാത്തിരിക്കുന്ന ബിജെപി നേതാക്കൾ മുഖ്യമന്ത്രിസ്ഥാനം ഒഴിയുകയാണെന്ന താക്കറെയുടെ പ്രഖ്യാപനം ആഘോഷിച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രിയായി തിരിച്ചെത്താൻ പോകുന്ന പാർട്ടി സഹപ്രവർത്തകൻ ദേവേന്ദ്ര ഫഡ്‌നാവിസിനെ സംസ്ഥാന ബിജെപി അദ്ധ്യക്ഷൻ ചന്ദ്രകാന്ത് പാട്ടീൽ മധുരം നൽകി പരിചരിക്കുന്ന ദൃശ്യങ്ങൾ പുറത്തുവന്നു.

ഗവർണർ ബിഎസ് കോശ്യാരിയുടെ നിർദേശപ്രകാരം ജൂൺ 30ന് നടന്ന വിശ്വാസവോട്ടെടുപ്പ് സ്റ്റേ ചെയ്യാൻ സുപ്രീം കോടതി വിസമ്മതിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് താക്കറെയുടെ രാജി. മഹാരാഷ്ട്ര ലെജിസ്ലേറ്റീവ് കൗൺസിൽ അംഗത്വം രാജിവെക്കുമെന്നും താക്കറെ അറിയിച്ചു.

താക്കറെയുടെ (62) രാജി ഒരാഴ്ച നീണ്ട റിസോർട്ട് രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ നാടകീയതയ്ക്ക് വിരാമമിട്ടു. അവിടെ മന്ത്രി ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വിമത ശിവസേന എംഎൽഎമാർ ആഡംബര ഹോട്ടലുകളിൽ ക്യാമ്പ് ചെയ്യുകയും മുംബൈയിൽ നിന്ന് സൂററ്റിലേക്കും ഗുവാഹത്തിയിലേക്കും ചാർട്ടേഡ് വിമാനത്തിലേക്കും പോയി.

ഉദ്ധവ് താക്കറെയിൽ വിവേകവും സംസ്‌കാരവുമുള്ള ഒരു മുഖ്യമന്ത്രിയെയാണ് മഹാരാഷ്ട്രയ്ക്ക് നഷ്ടമായത്, അദ്ദേഹം മാന്യമായി സ്ഥാനമൊഴിഞ്ഞെന്ന് ശിവസേന എംപി സഞ്ജയ് റാവത്ത് ബുധനാഴ്ച രാത്രി പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ വിധി തുലാസിലായതിനാൽ, ഔറംഗബാദ് നഗരത്തിന്റെ പേര് സംഭാജിനഗർ എന്നും ഒസ്മാനാബാദ് നഗരത്തിന്റെ പേര് ധാരാശിവ് എന്നും പുനർനാമകരണം ചെയ്യാൻ സംസ്ഥാന മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നൽകി. താക്കറെയുടെ അദ്ധ്യക്ഷതയിൽ ചേർന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗം വരാനിരിക്കുന്ന നവി മുംബൈ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിന് കർഷക നേതാവ് അന്തരിച്ച ഡിബി പാട്ടീലിന്റെ പേരിടാനും അംഗീകാരം നൽകി.

288 അംഗ മഹാരാഷ്ട്ര നിയമസഭയിലെ പാർട്ടി സ്ഥാനം ഇതാണ്: ശിവസേന 55, എൻസിപി 53, കോൺഗ്രസ് 44, ബിജെപി 106, ബഹുജൻ വികാസ് അഘാഡി 3, സമാജ്വാദി പാർട്ടി 2, എഐഎംഐഎം 2, പ്രഹർ ജനശക്തി പാർട്ടി 2, എംഎൻഎസ് 1, സിപിഐ (എം. ) 1, പിഡബ്ല്യുപി 1, സ്വാഭിമാനി പക്ഷ 1, രാഷ്ട്രീയ സമാജ് പക്ഷ 1, ജൻസുരാജ്യ ശക്തി പാർട്ടി 1, ക്രാന്തികാരി ഷേത്കാരി പാർട്ടി 1, സ്വതന്ത്രർ 13. കഴിഞ്ഞ മാസം ശിവസേന എംഎൽഎ രമേഷ് ലട്‌കെയുടെ മരണത്തെത്തുടർന്ന് ഒരു ഒഴിവുണ്ട്. 55 ശിവസേന എംഎൽഎമാരിൽ 39 പേരും 10 സ്വതന്ത്രർക്കൊപ്പം മഹാ വികാസ് അഘാഡി സർക്കാരിനെതിരെ മത്സരിച്ചു.

രണ്ട് എൻസിപി അംഗങ്ങൾക്ക് – ഉപമുഖ്യമന്ത്രി അജിത് പവാർ, ഭക്ഷ്യ സിവിൽ സപ്ലൈസ് മന്ത്രി ഛഗൻ ഭുജ്ബൽ – കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. മറ്റ് രണ്ട് പാർട്ടി നിയമസഭാംഗങ്ങളായ അനിൽ ദേശ്മുഖും നവാബ് മാലിക്കും ഇപ്പോൾ ജയിലിലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News