കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കല്‍ കേസ്: ശിവസേന എംപി സഞ്ജയ് റൗത്തിനെ പത്ത് മണിക്കൂറിലേറെ ഇ ഡി ചോദ്യം ചെയ്തു

മുംബൈ: കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസിൽ മൊഴി രേഖപ്പെടുത്താൻ ശിവസേന എംപി സഞ്ജയ് റാവത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിന് (ഇഡി) മുമ്പാകെ ഹാജരായി. പത്ത് മണിക്കൂറിലേരെ സമയമാണ് അദ്ദേഹത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തത്. എല്ലാ ചോദ്യങ്ങൾക്കും അദ്ദേഹം ഉത്തരം നൽകി. കേന്ദ്ര ഏജൻസി സമൻസ് അയച്ചാല്‍ വീണ്ടും ഹാജരാകുമെന്നും അദ്ദേഹം മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

തെക്കൻ മുംബൈയിലെ ബല്ലാർഡ് എസ്റ്റേറ്റിലെ ഇഡി ഓഫീസിൽ രാവിലെ 11.30 ഓടെ എത്തിയ റൗത്ത് രാത്രി 10 മണിയോടെയാണ് തിരിച്ചെത്തിയത്. ഞാൻ പൂർണ്ണമായും സഹകരിച്ചെന്നും, അവരുടെ ചോദ്യങ്ങൾക്കെല്ലാം ഉത്തരം നൽകിയെന്നും, അവര്‍ ഇനിയും വിളിച്ചാല്‍ വീണ്ടും ഹാജരാകുമെന്നും അദ്ദേഹം മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

സംഭവസ്ഥലത്ത് നിരവധി ശിവസേന പ്രവർത്തകർ ഉണ്ടായിരുന്നതിനാൽ നേരത്തെ കേന്ദ്ര ഏജൻസിയുടെ ഓഫീസിന് പുറത്ത് കനത്ത പോലീസ് സേനയെ വിന്യസിച്ചിരുന്നു. ഓഫീസിലേക്കുള്ള റോഡുകളിൽ ബാരിക്കേഡുകൾ സ്ഥാപിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വരവിനുശേഷം, സേന എംപി, കഴുത്തിൽ കാവി മഫ്‌ളർ ധരിച്ച്, അഭിഭാഷകനോടൊപ്പം ഓഫീസിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്റെ അനുയായികൾക്ക് നേരെ കൈവീശി.

അകത്ത് കടക്കുന്നതിന് മുമ്പ് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച റൗത്ത് “ഞാൻ അന്വേഷണത്തിൽ ഏജൻസിയുമായി സഹകരിക്കും, അവര്‍ എന്നെ വിളിച്ചിരുന്നു, അവർക്ക് എന്നിൽ നിന്ന് കുറച്ച് വിവരങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്, ഇത് ഒരു പാർലമെന്റ് അംഗം, ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള പൗരൻ, നേതാവ് എന്നീ നിലകളിൽ എന്റെ കടമയാണ്. അവരുമായി സഹകരിക്കാൻ ഒരു രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയുടെ” ജീവിതത്തിൽ തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ താൻ ഭയരഹിതനും നിർഭയനുമാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഇതൊരു രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിത കേസാണോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, “അത് നിങ്ങള്‍ പിന്നീട് അറിയും. ഞാൻ നിഷ്പക്ഷമായ ഒരു ഏജൻസിക്ക് മുമ്പാകെയാണ് ഹാജരാകുന്നതെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, എനിക്ക് അവരിൽ പൂർണ്ണ വിശ്വാസമുണ്ട്. ഇന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് 12 മണിക്ക് ഞാൻ ഇഡിക്ക് മുന്നിൽ ഹാജരാകും. എനിക്ക് അയച്ച സമൻസുകളെ ഞാൻ മാനിക്കുന്നു, അന്വേഷണ ഏജൻസികളുമായി സഹകരിക്കേണ്ടത് എന്റെ കടമയാണ്. ശിവസേന പ്രവർത്തകരോട് ഞാൻ സം‌യമനം പാലിക്കാന്‍ ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുംബൈയിലെ ‘ചാൽ’ (കുടിശ്ശിക) പുനർവികസനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ അന്വേഷണത്തിലും ഭാര്യയും സുഹൃത്തുക്കളും ഉൾപ്പെട്ട അനുബന്ധ സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകളും ചോദ്യം ചെയ്യാനാണ് റൗത്തിനെ ഇഡി വിളിപ്പിച്ചത്. നേരത്തെ ജൂൺ 28ന് ഏജൻസി അദ്ദേഹത്തെ വിളിച്ചുവരുത്തിയിരുന്നു.

എന്നാല്‍, പാർട്ടി എം‌എൽ‌എമാരുടെ കലാപത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ശിവസേനയുടെ രാഷ്ട്രീയ എതിരാളികൾക്കെതിരെ പോരാടുന്നതിൽ നിന്ന് തന്നെ തടയാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണ് ഇഡിയുടെ സമൻസെന്ന് റൗത്ത് വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നു. കൂടാതെ, തനിക്ക് ചൊവ്വാഴ്ച ഏജൻസിക്ക് മുന്നിൽ ഹാജരാകാൻ കഴിയില്ലെന്നും പറഞ്ഞു. അലിബാഗിൽ (റായ്ഗഡ് ജില്ല) ഒരു യോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കേണ്ടി വന്നു. തുടർന്ന് ഇഡി പുതിയ സമൻസ് പുറപ്പെടുവിക്കുകയും വെള്ളിയാഴ്ച ഹാജരാകാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News