ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി അമരീന്ദർ സിംഗിനെ എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥിയാക്കിയേക്കും

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യയുടെ അടുത്ത ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനത്തേക്കുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയായി പഞ്ചാബ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദര്‍ സിംഗിനെ എൻഡിഎ പ്രഖ്യാപിച്ചേക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

അമരീന്ദർ സിംഗ്, മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാൻ, ന്യൂനപക്ഷകാര്യ മന്ത്രി മുഖ്താർ അബ്ബാസ് നഖ്‌വി എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ബിജെപിയുടെ ഉന്നത നേതൃത്വവും പാർലമെന്ററി ബോർഡും ചേർന്ന് ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥിയെ അന്തിമമാക്കും.

മുതുകിലെ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി സിംഗ് ഇപ്പോൾ ലണ്ടനിലാണ്. അതേസമയം, ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനത്തേക്ക് എൻഡിഎയുടെ നോമിനിയായി സിംഗിന്റെ പേര് നിർദ്ദേശിച്ചതിന് സ്ഥിരീകരണമൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അടുത്ത സഹായി പറഞ്ഞു.

നിലവിലെ ഉപരാഷ്ട്രപതി എം. വെങ്കയ്യ നായിഡുവിന് രണ്ടാം തവണയും അധികാരം ലഭിച്ചേക്കുമെന്ന് ബി.ജെ.പി വൃത്തങ്ങളിൽ അഭ്യൂഹമുണ്ട്. എന്നാൽ, ഇത് സംബന്ധിച്ച് ഔദ്യോഗിക ആലോചനകളൊന്നും ഇതുവരെ ഉണ്ടായിട്ടില്ല.

കഴിഞ്ഞ വർഷം പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് സിംഗ് കോൺഗ്രസ് വിട്ട് പഞ്ചാബ് ലോക് കോൺഗ്രസ് രൂപീകരിച്ചത്. അടുത്തിടെ നടന്ന പഞ്ചാബ് നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപിയുമായി സഖ്യത്തിലാണ് അദ്ദേഹം മത്സരിച്ചത്.

വോട്ടർമാർ പാർലമെന്റ് അംഗങ്ങളായതിനാൽ ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി അടുത്ത ഉപരാഷ്ട്രപതിയാകാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. ലോക്‌സഭയിൽ ബിജെപിക്ക് വലിയ ജനവിധിയുണ്ട്, രാജ്യസഭയിൽ ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റകക്ഷിയാണ്. 90 സീറ്റുകൾ.

2017ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പ്രതിപക്ഷം ഗോപാൽകൃഷ്ണ ഗാന്ധിയെ മത്സരിപ്പിച്ചെങ്കിലും അദ്ദേഹം നായിഡുവിനോട് പരാജയപ്പെട്ടു. നായിഡു 516 വോട്ടുകൾ നേടിയപ്പോൾ ഗാന്ധിക്ക് 244 വോട്ടുകൾ മാത്രമാണ് നേടാനായത്.

ഓഗസ്റ്റ് ആറിനാണ് ഉപരാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News