കൊവിഡ്-19: ഇന്ത്യയിൽ പുതിയ ഒമൈക്രോൺ സബ് വേരിയന്റ് കണ്ടെത്തിയതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

ജനീവ: ഇന്ത്യയുൾപ്പെടെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിൽ കൊവിഡ്-19 ന്റെ ഒമൈക്രോൺ വേരിയന്റിന്റെ പുതിയ സബ് വേരിയന്റ് BA.2.75 കണ്ടെത്തിയതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു.

“COVID-19-ൽ, കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെ ആഗോളതലത്തിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കേസുകൾ ഏകദേശം 30 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഉപമേഖലകളിൽ ആറിൽ നാലിലും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചു, ”ഗെബ്രിയേസസ് ബുധനാഴ്ച ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“യൂറോപ്പിലും അമേരിക്കയിലും BA.4 ഉം BA.5 ഉം തരംഗങ്ങളാണ്. ഇന്ത്യയെപ്പോലുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ BA.2.75 ന്റെ ഒരു പുതിയ ഉപവിഭാഗവും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്, അത് ഞങ്ങൾ പിന്തുടരുകയാണ്,” WHO മേധാവി പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച, കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യയിൽ 16,159 പുതിയ കോവിഡ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഈ കാലയളവിൽ 15,394 കോവിഡ് രോഗികൾ രോഗത്തിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചു, രാജ്യത്ത് പകർച്ചവ്യാധി ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം ആകെ സുഖം പ്രാപിച്ചവരുടെ എണ്ണം 4,29,07,327 ആയി. നിലവിൽ രോഗമുക്തി നിരക്ക് 98.53 ശതമാനമാണ്.

BA.2.75 എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ഉപ വകഭേദത്തിന്റെ ഉദയം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്ന് ഇന്നലെ നടന്ന ബ്രീഫിംഗിൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ചീഫ് സയന്റിസ്റ്റ് സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ പറഞ്ഞു. “ആദ്യം ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും പിന്നീട് മറ്റ് 10 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു,” അവർ പറഞ്ഞു.

“വിശകലനം ചെയ്യാൻ ഉപ-വേരിയന്റിന്റെ പരിമിതമായ സീക്വൻസുകൾ ഇപ്പോഴും ലഭ്യമാണ്. എന്നാൽ, ഈ ഉപ-വേരിയന്റിന് സ്പൈക്ക് പ്രോട്ടീന്റെ റിസപ്റ്റർ-ബൈൻഡിംഗ് ഡൊമെയ്‌നിൽ കുറച്ച് മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉള്ളതായി തോന്നുന്നു. അതിനാൽ വ്യക്തമായും, അത് മനുഷ്യ റിസപ്റ്ററുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന വൈറസിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ്. അതുകൊണ്ട് നമ്മൾ അത് ശ്രദ്ധിക്കണം. ഈ ഉപ-വേരിയന്റിന് അധിക പ്രതിരോധ ഒഴിവാക്കലിന്റെ ഗുണങ്ങളുണ്ടോ അതോ കൂടുതൽ ക്ലിനിക്കൽ തീവ്രതയുണ്ടോ എന്നറിയാൻ ഇപ്പോഴും വളരെ നേരത്തെ തന്നെ. അത് ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല,” ചീഫ് സയന്റിസ്റ്റ് പറഞ്ഞു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഇത് ട്രാക്കുചെയ്യുകയാണെന്നും SARS-CoV-2 വൈറസ് പരിണാമത്തിലെ (TAG-VE) അതിന്റെ സാങ്കേതിക ഉപദേശക സംഘം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഡാറ്റ നിരന്തരം നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

പാൻഡെമിക് അവസാനിച്ചുവെന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കാനുള്ള സമയമല്ല ഇപ്പോഴെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കോവിഡ്-19 സംഭവ മാനേജർ അബ്ദി മഹമൂദ് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും പകർച്ചവ്യാധിയുടെ നടുവിലാണ്, വൈറസിന് വളരെയധികം ശക്തിയുണ്ട്. അത് BA.4 ആയാലും BA.5 ആയാലും BA.2.75 ആയാലും വൈറസ് തുടരും. അത് നല്ലതു ചെയ്യുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആളുകളും കമ്മ്യൂണിറ്റികളും മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നത് തുടരണമെന്നും ജനക്കൂട്ടത്തെ ഒഴിവാക്കണമെന്നും ഏറ്റവും ദുർബലരായതും ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ളതുമായ ജനസംഖ്യ സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News