പിഎം കെയേഴ്‌സ് ഫണ്ടിനെക്കുറിച്ചുള്ള കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ പ്രതികരണം കണ്ട് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി ഞെട്ടി

ന്യൂഡൽഹി: പിഎം കെയേഴ്‌സ് ഫണ്ടിനെതിരെ സമർപ്പിച്ച ഹർജി ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ ബുധനാഴ്ച വാദം കേൾക്കാൻ തുടങ്ങി. വിഷയത്തിൽ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഒരു പേജുള്ള മറുപടി നൽകിയതിനെ കോടതി എതിർത്തു. ഇത്രയും സുപ്രധാനമായ വിഷയത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെയാണ് ഒരു പേജുള്ള മറുപടി നൽകാനാവുകയെന്നും ഹൈക്കോടതി ചോദിച്ചു. അതേസമയം, നാലാഴ്ചയ്ക്കകം വിശദമായ മറുപടി നൽകണമെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാരിനോട് കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് സതീഷ് ചന്ദ്ര ശർമ്മ, ജസ്റ്റിസ് സുബ്രഹ്മണ്യം പ്രസാദ് എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ചാണ് കേസ് പരിഗണിച്ചത്.

“നിങ്ങൾ ഒരു മറുപടി ഫയൽ ചെയ്തു. ഇത്രയും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു വിഷയത്തിന് ഒരു പേജ് ഉത്തരം? അതിലുപരിയായി ഒന്നുമില്ല? മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ (ഹരജിക്കാരൻ) ഉന്നയിക്കുന്ന വാദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഒന്നുമില്ല. നിങ്ങൾ മറുപടി നൽകണം. ഇത് അത്ര എളുപ്പമല്ല, ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു സമഗ്രമായ ഉത്തരം വേണം,” കോടതി പറഞ്ഞു.

2021-ലാണ് മുതിർന്ന അഭിഭാഷകനായ ശ്യാം ദിവാൻ മുഖേന ഹർജിക്കാരനായ സമ്യാക് ഗാങ്‌വാൾ ഹർജി സമർപ്പിച്ചത്. ആർട്ടിക്കിൾ 12 പ്രകാരം പിഎം കെയേഴ്സ് ഫണ്ട് സർക്കാർ ഫണ്ടായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്നും കോടതിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സമയാസമയങ്ങളിൽ പിഎം കെയേഴ്‌സ് വെബ്‌സൈറ്റിൽ ഓഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ട് പരസ്യമാക്കണം. ഇത് ചൊവ്വാഴ്ച ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ വാദം കേട്ടിരുന്നു.

പിഎം കെയേഴ്സ് ഫണ്ടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കിയ കോടതി വിഷയത്തിൽ വിശദമായ മറുപടി തേടിയിട്ടുണ്ട്. ഹരജിക്കാരന്റെ സമാനമായ ഹരജിയിൽ വിശദമായ മറുപടി ഇതിനകം സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്രത്തിന് വേണ്ടി ഹാജരായ അഭിഭാഷകൻ കോടതിയെ അറിയിച്ചു. ഹർജിക്കാരൻ ഉന്നയിച്ച ഈ വാദങ്ങളെല്ലാം വിധിക്ക് പ്രസക്തമാണെന്ന് കേന്ദ്രത്തിന് വേണ്ടി ഹാജരായ സോളിസിറ്റർ ജനറൽ (എസ്ജി) തുഷാർ മേത്ത പറഞ്ഞു. വിഷയം തീർച്ചയായും സുപ്രീം കോടതിയിൽ പോകുമെന്നും ഇക്കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമെടുക്കണമെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു.

ഉന്നയിക്കപ്പെട്ട എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടതിനാൽ ഈ വിഷയത്തിൽ വിശദമായ മറുപടി നൽകണം. നാലാഴ്ചയ്ക്കകം വിശദമായ മറുപടി നൽകണമെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു. അതിനു ശേഷം മറുപടിയുണ്ടെങ്കിൽ അതും രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കകം ഫയൽ ചെയ്യണം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News