2024 ൽ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കാന്‍ ട്രം‌പ് തയ്യാറെടുക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: നവംബറിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ഇടക്കാല തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പോ ശേഷമോ ഒരു ‘വലിയ തീരുമാനം’ എടുക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ചർച്ച നടത്തുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. കോണ്‍ഗ്രസ്സിന്റേയും സെനറ്റിന്റെയും നിയന്ത്രണം നേടാനുള്ള തങ്ങളുടെ പദ്ധതികൾ ട്രംപ് അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുമെന്ന് ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ഭയപ്പെടുന്നുമുണ്ട്.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് മത്സരത്തില്‍ ഔദ്യോഗികമായി എപ്പോൾ പ്രവേശിക്കണമെന്ന് താൻ ആലോചിക്കുന്നുണ്ടെന്നും എന്നാൽ, ഒരു ഘട്ടത്തിൽ താൻ മത്സരിക്കുമെന്ന് തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ന്യൂയോർക്ക് മാഗസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

തന്റെ പ്രഖ്യാപനം മറ്റ് സാധ്യതയുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ ഭയപ്പെടുത്തുമെന്ന് കരുതുന്നതായി ട്രംപ് പറഞ്ഞു. വിവിധ
മാധ്യമങ്ങള്‍ ട്രംപ് പ്രചാരണത്തിന്റെ സമാരംഭത്തിന് വ്യത്യസ്ത സാധ്യതകൾ സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വൈറ്റ് ഹൗസ് സ്ഥാനാർത്ഥികൾ സാധാരണയായി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കഴിഞ്ഞ് ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ മത്സരിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. എന്നാല്‍, ഒരു രാഷ്ട്രീയക്കാരൻ സ്വയം മുന്നോട്ടു വരാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, വേനൽക്കാല പ്രചാരണം ഗുണം ചെയ്യും.

കെന്റക്കി റിപ്പബ്ലിക്കൻ തന്ത്രജ്ഞൻ സ്കോട്ട് ജെന്നിംഗ്സ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, മറ്റ് നിരവധി സ്ഥാനാർത്ഥികൾ മുന്‍‌നിരയിലുണ്ട്.

ട്രംപിന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസ്, ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ്, മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ നിക്കി ഹേലി എന്നിവർ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറിയിൽ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ മത്സരിച്ചേക്കാവുന്ന ചില സ്ഥാനാർത്ഥികളാണ്.

ജനുവരി 6 ന് ക്യാപിറ്റോളിനു നേരെയുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പ്രേരണ നൽകിയതിന് പുറമേ, പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ 74 ഇലക്ടറൽ വോട്ടുകൾക്കും 7 ദശലക്ഷത്തിലധികം വോട്ടുകൾക്കും അദ്ദേഹത്തെ പരാജയപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം 2020 ലെ ഫലങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ ട്രംപ് വിസമ്മതിച്ചത് നിരവധി പ്രശ്നങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു.

കൂടാതെ, ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഹൗസും സെനറ്റും തിരിച്ചുപിടിക്കാനുള്ള തങ്ങളുടെ പദ്ധതികളെ ട്രംപ് അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുമെന്ന് ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ഭയപ്പെടുന്നു.

2021 ജനുവരിയിൽ നടന്ന ജോർജിയ സെനറ്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരുടെ തോൽവി സെനറ്റിന്റെ നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടുത്തി. ആ തോൽവികൾ ട്രംപിന് തിരിച്ചടിയാകുകയും ചെയ്തു. പാർട്ടിയെ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാനുള്ള വഴി താന്‍ കണ്ടെത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News