എഐഎഡിഎംകെ ഭരണം പിടിച്ചെടുക്കാൻ ഒപിഎസിനും ശശികലയ്ക്കും പിന്തുണയുമായി തേവർ സമുദായം

ചെന്നൈ: ഒ. പന്നീർസെൽവവും അകന്ന മുൻ ഇടക്കാല ജനറൽ സെക്രട്ടറി വി.കെ. ശശികലയും തമ്മിൽ ആഭ്യന്തര കലഹത്തിൽ മുങ്ങിയ എഐഎഡിഎംകെയെ തിരിച്ചുപിടിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ദക്ഷിണ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ തേവർ സമുദായം ഒന്നിച്ചു.

പരമ്പരാഗതമായി സമുദായം പിന്തുണച്ചിരുന്ന എഐഎഡിഎംകെയെ തിരിച്ചുപിടിക്കാൻ നൂറോളം തേവർ സംഘടനകൾ കൈകോർത്ത് ഒപിഎസിനും വികെ ശശികലയ്ക്കും കത്തയച്ചു.

എ.ഐ.എ.ഡി.എം.കെ.ക്ക് ജീവൻ നൽകിയത് തേവർ സമുദായമാണെന്നും ശിഥിലമാകാതെ നേതാക്കൾ ഒന്നിച്ച് പാർട്ടിയെ ഏറ്റെടുക്കണമെന്നും സമുദായ നേതാക്കൾ കത്തിൽ പറഞ്ഞു.

മറ്റൊരു അമ്മയിൽ ജനിച്ച അന്തരിച്ച മുഖ്യമന്ത്രി ജയലളിതയുടെ സഹോദരി ശശികലയാണെന്നും, അയോധ്യയിൽ ശ്രീരാമനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് ഭരിച്ചിരുന്ന രാമായണത്തിലെ ‘ഭരതനെ’ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന അന്തരിച്ച ജയയുടെ ഏറ്റവും വിശ്വസ്തനായ കേഡറാണ് ഒപിഎസ് എന്നും തമിഴ്‌നാട് ഭരിച്ചത് ഒപിഎസ് ആണെന്നും കത്തില്‍ പരാമർശിച്ചു.

“ഒരു തേവർ സമുദായം എഐഎഡിഎംകെയുടെ പരമ്പരാഗത പിന്തുണാ അടിത്തറയാണെന്നും മറ്റ് ജാതി നേതാക്കളുമായി ഒത്തുചേർന്ന ഞങ്ങളുടെ സ്വന്തം ആളുകളെ ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ ശത്രുക്കൾ അവസാനിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. എഐഎഡിഎംകെയിൽ നിന്ന് ഒപിഎസിനെ പുറത്താക്കിയതും ജൂൺ 23ന് നടന്ന ജനറൽ കൗൺസിൽ യോഗത്തിൽ അദ്ദേഹത്തെ അപമാനിച്ചതും തേവർ സമുദായത്തെ വേദനിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഒപിഎസും വികെ ശശികലയും ചേർന്ന് പാർട്ടി ഏറ്റെടുക്കട്ടെ,” തേവരിന കൂട്ടമൈപ്പ് കോഓർഡിനേറ്റർ എം. അളഗരസാമി പറഞ്ഞു.

സമുദായം ശക്തരായ തെക്കൻ തമിഴ്‌നാട്ടിൽ നിന്ന് പ്രചാരണം ആരംഭിച്ച് നാഗപട്ടണം മുതൽ തിരുനെൽവേലി വരെയും കോയമ്പത്തൂർ മുതൽ വെല്ലൂർ വരെയും വ്യാപിപ്പിക്കണമെന്നും സമുദായ നേതാക്കൾ നേതാക്കളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

ക്രിമിനൽ ട്രൈബൽ ആക്ടിനെതിരെ പ്രതിഷേധിക്കുന്നതിനിടെ 1916-ൽ പിരാമലൈ കള്ളർ സമുദായത്തിൽപ്പെട്ട 16 പേരെ ബ്രിട്ടീഷുകാർ കൊലപ്പെടുത്തിയ പെരുങ്കമണല്ലൂർ കൂട്ടക്കൊലയും തേവർ സമുദായത്തിന്റെ പോരാട്ടവീര്യവും കത്തിൽ പരാമർശിക്കുന്നു.

ജയലളിത മുഖ്യമന്ത്രിയായിരിക്കെ ശശികലയ്ക്കുള്ള അടുപ്പം കാരണം അധികാരത്തിന്റെ ഇടനാഴികളിലുണ്ടായിരുന്ന തേവർ സമുദായം എടപ്പാടി കെ. പളനിസ്വാമി മുഖ്യമന്ത്രിയായത് മുതൽ ഒറ്റപ്പെടുകയായിരുന്നു. വെള്ളാള ഗൗണ്ടറായ പളനിസ്വാമി തേവർ സമുദായത്തെ ആസൂത്രിതമായി ഇല്ലാതാക്കാൻ ശ്രമിച്ചതും ഒപിഎസിനെയും വികെ ശശികലയെയും പുറത്താക്കിയതും ഈ ആസൂത്രിത നീക്കത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്ന് സമുദായം വിശ്വസിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News