550 മില്യൺ ഡോളർ മൂല്യമുള്ള ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും യുക്രെയ്ൻ സേനയ്ക്ക് അയക്കുമെന്ന് യു എസ്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: റഷ്യയുമായി യുദ്ധം ചെയ്യുന്ന ഉക്രേനിയൻ സേനയ്ക്കായി അമേരിക്ക ഒരു പുതിയ ബാച്ച് ആയുധങ്ങൾ അയക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. പീരങ്കികൾക്കുള്ള വെടിമരുന്ന്, വളർന്നുവരുന്ന തന്ത്രപ്രധാനമായ റോക്കറ്റ് ലോഞ്ചറുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് പുതിയ പാക്കേജ്.

നാഷണൽ സെക്യൂരിറ്റി കൗൺസിൽ വക്താവ് ജോൺ കിർബി പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പുതിയ 550 മില്യൺ യുഎസ് ഡോളറിന്റെ പാക്കേജിൽ “ഹിമര്‍സ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഹൈ മൊബിലിറ്റി അഡ്വാൻസ്ഡ് റോക്കറ്റ് സിസ്റ്റങ്ങൾക്കായുള്ള കൂടുതൽ വെടിമരുന്ന് ഉൾപ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, പീരങ്കികൾക്കുള്ള വെടിയുണ്ടകളും. പെന്റഗൺ പ്രസ്താവന പ്രകാരം, പാക്കേജില്‍ 155 എംഎം പീരങ്കി വെടിയുണ്ടകളുടെ 75,000 റൗണ്ടുകളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

യുക്രെയിന് യുദ്ധഭൂമിയിലെ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിനുള്ള പ്രധാന കഴിവുകൾ നൽകുന്നതിന് യു എസ് അതിന്റെ സഖ്യകക്ഷികളുമായും പങ്കാളികളുമായും പ്രവർത്തിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

മുൻകാലങ്ങളിൽ, യുക്രെയിന് കൌണ്ടർ ആർട്ടിലറി റഡാറുകൾ, ജാവലിൻ ആന്റി ടാങ്ക് മിസൈലുകൾ, ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ, ഷെല്ലുകൾ, സോവിയറ്റ് യൂണിയനിൽ നിർമ്മിച്ച കവചിത വാഹനങ്ങൾ എന്നിവ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

കൂടാതെ, തിങ്കളാഴ്ച ഒഡെസ തുറമുഖത്ത് നിന്ന് പുറപ്പെട്ട ഉക്രെയ്നിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ ധാന്യ കയറ്റുമതിയെ കിർബി പ്രശംസിച്ചു. സംഘർഷം ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യത്തേതും മോസ്കോയുടെ കരിങ്കടൽ നാവിക ഉപരോധം നീക്കുന്നതിനുള്ള നിർണായക ഉടമ്പടി തുർക്കിയുടെയും ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെയും മധ്യസ്ഥതയിലാണ്.

“ഈ സുപ്രധാന നടപടിയെ ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. വരും ദിവസങ്ങളിൽ കൂടുതൽ കപ്പലുകൾ ധാന്യം, ഗോതമ്പ്, സൂര്യകാന്തി എണ്ണ, ധാന്യം തുടങ്ങിയ കാർഷിക ഉൽപന്നങ്ങളുമായി അന്താരാഷ്ട്ര വിപണികളിലേക്ക് ഉക്രെയിന്‍ കപ്പലുകള്‍ പോകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,”കിർബി മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ധാന്യ കയറ്റുമതിക്കാരിൽ ഒന്നായ, യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന ഉക്രെയ്നിൽ നിന്നുള്ള ഡെലിവറികൾ അഞ്ച് മാസത്തേക്ക് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങളെ പ്രത്യേകിച്ച് ബാധിച്ചിരുന്നു.

ഫെബ്രുവരി 24 ന് റഷ്യൻ സൈന്യം ഉക്രെയ്ൻ ആക്രമിച്ചു. അതിനുശേഷം, ആയിരക്കണക്കിന് മരണങ്ങളും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഒഴിപ്പിക്കലുകളും ഒരു ആണവ ദുരന്തത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയവും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News