രാജ്യം ‘ഇസ്‌ലാമീകരണ’ത്തിലേക്ക് നീങ്ങുകയാണോ; ഝാര്‍ഘണ്ഡിലെ 1800 സ്‌കൂളുകൾക്ക് ഞായറാഴ്ചയ്ക്ക് പകരം വെള്ളിയാഴ്ച അവധി

റാഞ്ചി: ഝാര്‍ഘണ്ഡിലെ 1800 സ്‌കൂളുകൾക്ക് ഞായറാഴ്‌ചയ്‌ക്ക് പകരം വെള്ളിയാഴ്ച അവധിയായിരിക്കുമെന്ന് ബി.ജെ.പി എം.പി നിഷികാന്ത് ദുബെ ലോക്‌സഭയിൽ പറഞ്ഞു. രാജ്യം ഇസ്ലാമികവൽക്കരണത്തിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു എന്നതിന്റെ തെളിവാണ് ഈ സംഭവമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വിഷയം ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻഐഎ) അന്വേഷിക്കണമെന്നും അതുവഴി സത്യം തുറന്നുകാട്ടാനും വിഘടനവാദികൾക്ക് ശക്തമായ സന്ദേശം നൽകാനും കഴിയുമെന്ന് ലോക്‌സഭയിലെ പൂജ്യം സമയങ്ങളിൽ വിഷയം ഉന്നയിച്ച അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഝാര്‍ഘണ്ഡ് സംസ്ഥാനത്ത് നടക്കുന്ന ഇസ്ലാമികവൽക്കരണത്തിലേക്ക് ഞാൻ ശ്രദ്ധ ക്ഷണിക്കുകയാണ്. സംസ്ഥാനത്തെ ചില ജില്ലകളിൽ ജനസംഖ്യയുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥ മാറി. ബംഗ്ലാദേശ് അടുത്താണ്, അതുകൊണ്ടാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്” എന്ന് ബിജെപി എംപി പറഞ്ഞു.

പേരിനൊപ്പം ഉറുദു വാക്കുകൾ ചേർത്ത 1800 സ്‌കൂളുകൾ ഝാര്‍ഘണ്ഡിലുണ്ടെന്നാണ് അറിയുന്നത്. ഈ സ്‌കൂളുകൾക്ക് ഞായറാഴ്‌ച അവധിയില്ല, വെള്ളിയാഴ്‌ചയാണ്‌ അവധി. “രാജ്യം ഇസ്ലാമികവൽക്കരണത്തിലേക്ക് നീങ്ങുകയാണ്.  ഝാര്‍ഘണ്ഡ് അതിന് വഴിമാറുകയാണ്. ഇത് എൻഐഎ അന്വേഷിക്കണം. ശക്തമായ സന്ദേശം നൽകണം. എന്ത് വിലകൊടുത്തും ഇത് വെച്ചുപൊറുപ്പിക്കില്ല.” നിഷികാന്ത് ദുബെ പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പി എം.പി ജയന്ത് സിൻഹ ഝാര്‍ഘണ്ഡിന്റെ പിന്നോക്കാവസ്ഥയുടെ വിഷയം ഉന്നയിച്ചു, സംസ്ഥാനം വികസനത്തിന്റെ പല മാനദണ്ഡങ്ങളിലും വളരെ പിന്നിലാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. “സംസ്ഥാനം ജനങ്ങൾക്ക് ഗവേഷണവും അവസരങ്ങളും നൈപുണ്യ വികസനവും നൽകുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. ജാർഖണ്ഡിൽ ഏഴ്-എട്ട് പുതിയ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ മാത്രമാണ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. അതിന്റെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് നിർദ്ദേശം നൽകണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment