ഡൊനെറ്റ്സ്കിൽ റഷ്യ വൻ ആക്രമണം ആരംഭിച്ചതായി ഉക്രൈൻ

കീവ്: കിയെവിലെ ജനറൽ സ്റ്റാഫ് വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവന പ്രകാരം കിഴക്കൻ ഉക്രേനിയൻ പ്രവിശ്യയായ ഡൊനെറ്റ്സ്കിൽ റഷ്യൻ സൈന്യം ആക്രമണം ആരംഭിച്ചു.

ഡൊനെറ്റ്സ്ക് ഏരിയയിലെ ബഖ്മുട്ടിന്റെയും അവ്ദിവ്കയുടെയും ദിശയിൽ ശത്രുക്കൾ ആക്രമണാത്മക പ്രവർത്തനം നടത്തുന്നതായി പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. സോളേഡാറിലും ബഖ്‌മുട്ടിലും ആക്രമണം നടത്താൻ റഷ്യൻ സേനയെ സ്ഥാപിക്കാനും ഡൊനെറ്റ്‌സ്‌ക് നഗരത്തിന്റെ പടിഞ്ഞാറ് ഭാഗത്തേക്ക് റഷ്യൻ നിയന്ത്രണം വിപുലീകരിക്കാനും ലക്ഷ്യമിട്ടായിരുന്നു ആക്രമണമെന്നും പ്രസ്താവനയില്‍ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുദ്ധത്തിന് മുമ്പ് പ്രധാന നഗരങ്ങളായ സ്ലോവിയൻസ്‌ക്, ക്രാമാറ്റോർസ്ക് എന്നിവിടങ്ങളിലെ നഗരങ്ങളിൽ 500,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ താമസിച്ചിരുന്നു. സോളേഡാറും ബഖ്മുട്ടും ആ പ്രദേശങ്ങളുടെ കിഴക്കുള്ള പ്രതിരോധ നിരയുടെ ഒരു ഭാഗമാണിത്.

ഈ പ്രദേശം ഉക്രേനിയൻ പക്ഷം വിപുലമായി പ്രതിരോധിക്കുന്നു, ഇപ്പോഴും ഉക്രേനിയൻ സർക്കാർ സേനയുടെ കൈയിലുള്ള വലിയ കിഴക്കൻ ഡോൺബാസ് മേഖലയിലെ അവസാനത്തേതാണ്.

കൂടാതെ, ജനറൽ സ്റ്റാഫിന്റെ പ്രസ്താവന പ്രകാരം ബഖ്മുട്ടിനടുത്തുള്ള റഷ്യൻ ആക്രമണം വിജയിച്ചില്ല. ഡൊനെറ്റ്സ്ക് നഗരത്തിന്റെ വടക്ക് ഭാഗത്തുള്ള അവ്ദിവ്കയുടെ സമീപന പോയിന്റുകളിൽ ഇപ്പോഴും പോരാട്ടം നടക്കുകയാണ്.

കാര്യമായ നഷ്ടം കാരണം നിരവധി ഉക്രേനിയൻ യൂണിറ്റുകൾ സോളേദാർ, അവ്ദിവ്ക, ബഖ്മുട്ട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ സ്ഥാനങ്ങൾ ഉപേക്ഷിച്ചതായി റഷ്യൻ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വക്താവ് ഇഗോർ കൊനാഷെങ്കോവ് നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News