ചന്ദ്രനിൽ ആദ്യമായി കാലുകുത്തിയ നീല്‍ ആംസ്‌ട്രോംഗിന്റെ ആദ്യ വിമാന യാത്ര അഞ്ചാം വയസ്സില്‍

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ചന്ദ്രനില്‍ ആദ്യമായി കാലുകുത്തിയ നീല്‍ ആം‌സ്ട്രോംഗിന്റെ ജനനം 1930 ഓഗസ്റ്റ് 5 ന് ഒഹായോയിലെ വാപ്‌കോണേറ്റയിലായിരുന്നു. പിതാവ് സ്റ്റീഫൻ ആംസ്ട്രോംഗ്, അമ്മ ലൂയിസ് ഏഞ്ചൽ. നീലിന് രണ്ട് സഹോദരങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു – ജൂണും ഡീനും. ഇരുവരും നീലിനേക്കാൾ ഇളയവരായിരുന്നു. ഫാദർ സ്റ്റീഫൻ ഒഹായോ ഗവൺമെന്റിൽ ഓഡിറ്ററായിരുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബം ഒഹായോയിലെ പല പട്ടണങ്ങളിലും യാത്ര ചെയ്യാറുണ്ടായിരുന്നു.

നീൽ ആംസ്‌ട്രോംഗിന്റെ കുട്ടിക്കാലത്ത് 20-ഓളം പട്ടണങ്ങളിലേക്ക് അവര്‍ താമസം മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്. അതിനിടയിലാണ് നീലിന്റെ വിമാനയാത്രകളോടുള്ള താൽപര്യം ഉടലെടുത്തത്. നീലിന് അഞ്ച് വയസ്സുള്ളപ്പോൾ. 1936 ജൂൺ 20-ന് ഒഹായോയിലെ വാറനിൽ, ഒരു ഫോർഡ് ട്രൈമോട്ടർ വിമാനത്തിൽ പിതാവ് അവനെ കൊണ്ടുപോയി, നീൽ തന്റെ ആദ്യത്തെ വിമാനയാത്ര അനുഭവിച്ചു.

1947-ൽ, പതിനേഴാം വയസ്സിൽ, നീൽ ആംസ്ട്രോംഗ് പർഡ്യൂ സർവകലാശാലയിൽ എയറോനോട്ടിക്കൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ് പഠിക്കാൻ തുടങ്ങി. കോളേജിൽ പോകുന്ന കുടുംബത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ കുട്ടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. പഠനത്തിനായി മസാച്യുസെറ്റ്സ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി (എംഐടി) യില്‍ ചേര്‍ന്നു. എവിടെയും പഠിച്ച് മികച്ച വിദ്യാഭ്യാസം നേടാമെന്ന് നീൽ ആംസ്ട്രോങ് പറഞ്ഞു.

2012 ഓഗസ്റ്റ് 25 ന് നീൽ ആംസ്ട്രോങ് അന്തരിച്ചു. ചന്ദ്രനിൽ കാലുകുത്തിയ ആദ്യത്തെ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരിയായി നീൽ മാറി. ചന്ദ്രനിൽ ആദ്യമായി കാലുകുത്തിയ വ്യക്തി എന്ന പേരിലും നീൽ അറിയപ്പെടുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment