രബീന്ദ്രനാഥ ടാഗോറിന്റെ ചരമവാർഷിക ദിനത്തില്‍ അനുസ്മരണവുമായി പുഷ്കർ സിംഗ് ധാമിയും ജെ പി നദ്ദയും

ഡെറാഡൂൺ: ​​രബീന്ദ്രനാഥ ടാഗോറിന്റെ ചരമവാർഷികമായ ഇന്ന് അദ്ദേഹത്തെ അനുസ്മരിച്ച് ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രി പുഷ്കർ സിംഗ് ധാമിയും ബിജെപി അദ്ധ്യക്ഷന്‍ ജെ പി നദ്ദയും.

“സാംസ്കാരിക ബോധമുള്ള മനുഷ്യനും, ലോകപ്രശസ്ത എഴുത്തുകാരനും, കവിയും മഹാനായ സാഹിത്യകാരനും, ദേശീയ ഗാനത്തിന്റെ രചയിതാവും, നൊബേൽ സമ്മാന ജേതാവുമായ ഗുരുദേവന് ആദരം,” അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. മുഖ്യമന്ത്രി പുഷ്‌കർ സിംഗ് ധാമിക്ക് പുറമേ, ജെ പി നദ്ദയും രവീന്ദ്രനാഥ ടാഗോറിനെ അനുസ്മരിച്ചുകൊണ്ട് എഴുതി, “ദേശീയ ഗാനത്തിന്റെ രചയിതാവും ലോകപ്രശസ്ത കവിയും മഹാനായ തത്ത്വചിന്തകനും നോബൽ സമ്മാന ജേതാവുമായ ഗുരുദേവ് ​​രവീന്ദ്രനാഥ ടാഗോർ ജിക്ക് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചരമവാർഷികത്തിൽ അഭിവാദ്യങ്ങൾ. ആശയവിനിമയം നടത്തുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ കൃതികൾ. കവിതകളിലൂടെയുള്ള ദേശസ്നേഹം എപ്പോഴും നമ്മെ പ്രചോദിപ്പിക്കും.”

1861 മെയ് 7 നാണ് രബീന്ദ്രനാഥ ടാഗോർ ജനിച്ചത്. 1941 ഓഗസ്റ്റ് 7 ന് അദ്ദേഹം അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചു. കവി, എഴുത്തുകാരൻ, നാടകകൃത്ത്, സംഗീതജ്ഞൻ, തത്വചിന്തകൻ, സാമൂഹിക പരിഷ്കർത്താവ്, ചിത്രകാരൻ എന്നീ നിലകളിൽ പ്രവർത്തിച്ച ബംഗാളി പണ്ഡിതനായിരുന്നു അദ്ദേഹം. 19-ാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തിലും 20-ാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ തുടക്കത്തിലും അദ്ദേഹം ബംഗാളി സാഹിത്യത്തെയും സംഗീതത്തെയും ഇന്ത്യൻ കലയെയും പ്രസക്തമായ ആധുനികതയോടെ പുനർനിർമ്മിച്ചു. എട്ടാം വയസ്സില്‍ അദ്ദേഹം കവിതകളെഴുതാന്‍ തുടങ്ങിയിരുന്നു.

പതിനാറാം വയസ്സിൽ, അദ്ദേഹം തന്റെ ആദ്യത്തെ കവിതാ സമാഹാരം ഭാനുസിംഗ് എന്ന തൂലികാ നാമത്തില്‍ പുറത്തിറക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News