ഇന്ത്യൻ വംശജനായ അമിത് ജാനിയെ ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലെ ആക്ടിംഗ് വൈറ്റ് ഹൗസ് ലെയ്‌സണായി നിയമിച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജോ ബൈഡന്റെ പ്രസിഡൻഷ്യൽ കാമ്പെയ്‌നിന്റെ നാഷണൽ ഏഷ്യൻ അമേരിക്കൻ പസഫിക് ഐലൻഡർ ഡയറക്ടറായിരുന്ന അമിത് ജാനിയെ ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലെ ആക്ടിംഗ് വൈറ്റ് ഹൗസ് ലൈസണായി നിയമിച്ചു. പെന്റഗണിലെ ചീഫ് ഇൻഫർമേഷൻ ഓഫീസർ ആക്ഷൻ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഡയറക്ടറായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ബൈഡൻ കാമ്പെയ്‌നിൽ ചേരുന്നതിന് മുമ്പ്, ഈ ന്യൂജേഴ്‌സി സ്വദേശി ന്യൂജേഴ്‌സി ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ടേഷനിലായിരുന്നു.

അതിനു മുമ്പ്, ഫിൽ സ്വിബിൻസ്കി നടത്തുന്ന പൊളിറ്റിക്കൽ കൺസൾട്ടിംഗ് സ്ഥാപനമായ വിഷൻ മീഡിയ മാർക്കറ്റിംഗിൽ അക്കൗണ്ട് എക്സിക്യൂട്ടീവായി പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു. 32BJ SEIU-യുടെ യൂത്ത് ഓർഗനൈസറായും ഹഡ്‌സൺ കൗണ്ടി സ്‌കൂൾ ഓഫ് ടെക്‌നോളജി ബോർഡ് ഓഫ് എജ്യുക്കേഷനിലെ അംഗമായും അദ്ദേഹം പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവർണർ ഫിൽ മർഫിയുടെ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷനിൽ ജോലി ചെയ്തതിനു പുറമേ, ഫിൽ മർഫിയുടെ പ്രചാരണത്തിനായുള്ള AAPI ഔട്ട്‌റീച്ചിന്റെ ഡയറക്ടറായിരുന്നു ജാനി. ന്യൂജെഴ്സി ഡമോക്രാറ്റ് സെനറ്റര്‍ ബോബ് മെനെൻഡസിനൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, ന്യൂജഴ്സിയില്‍ നിന്നുള്ള ഡമോക്രാറ്റ് ജനപ്രതിനിധി ഫ്രാങ്ക് പല്ലോൺ ജൂനിയർ, കോൺഗ്രസിന്റെ ഏഷ്യൻ പസഫിക് അമേരിക്കൻ കോക്കസ് (CAPAC), കോൺഗ്രസ് വുമണ്‍ ജൂഡി ചു (ഡമോക്രാറ്റ് – കാലിഫോര്‍ണിയ) എന്നിവരുടെ സഹായിയായും പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

2014-ൽ ചുവിന്റെ ഓഫീസിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുമ്പോൾ അദ്ദേഹം APAICS ലെജിസ്ലേറ്റീവ് ഫെലോ ആലും ആയിരുന്നു. സൗത്ത് ഏഷ്യൻസ് ഫോർ അമേരിക്ക (SAFA) കോ-ചെയർപേഴ്‌സൺ, ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ ഹഡ്‌സൺ കൗണ്ടി സ്‌കൂൾസ് ഓഫ് ടെക്‌നോളജിയിലെ സ്‌കൂൾ ബോർഡ് അംഗം, പുതിയ ലീഡേഴ്സ് ബോർഡ് അംഗം എന്നിവയാണ് ജാനിയുടെ മറ്റ് പദവികൾ. പുതിയ ലീഡേഴ്‌സ് കൗൺസില്‍ ആന്റ് ആക്റ്റ് ടു ചെയ്ഞ്ച് ബോർഡ് അംഗമായും പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ദക്ഷിണേഷ്യൻ ഹൈസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികളെ സംസ്ഥാന-പ്രാദേശിക തലങ്ങളിൽ സർക്കാരിനും രാഷ്ട്രീയത്തിനും തുറന്നു കാട്ടുന്ന ന്യൂജേഴ്സി ലീഡർഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ പ്രസിഡന്റും സഹസ്ഥാപകനുമാണ് ജാനി.

ബൈഡന്റെ പ്രസിഡൻഷ്യൽ പ്രചാരണത്തിനായി ഏഷ്യൻ അമേരിക്കൻ പസഫിക് ഐലൻഡർ ഔട്ട്‌റീച്ച് ഡയറക്‌ടറായിരിക്കെ, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായും ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുമായുള്ള കുടുംബബന്ധത്തിന്റെ പേരിൽ ജാനി മുസ്ലീം, പൗരാവകാശ പ്രവർത്തകരുടെയും ദക്ഷിണേഷ്യൻ പുരോഗമനവാദികളുടെയും രോഷം നേരിട്ടു. മോദിയോടും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടിയുടെ ഹിന്ദുത്വ അജണ്ടയോടും ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന അടുപ്പം കാരണം ജാനി പ്രചാരണത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ യോഗ്യനല്ലെന്ന് അവർ അവകാശപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ജാനിയുടെ അച്ഛൻ സുരേഷ് ജാനി ഓവർസീസ് ഫ്രണ്ട്സ് ഓഫ് ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ (യുഎസ്എ) സ്ഥാപകനായിരുന്നു. സുരേഷ് ജാനിയും പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയും പഴയ സുഹൃത്തുക്കളാണെന്നും ഒരേ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ളവരാണെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

എന്നാല്‍, ജാനി ഒരു നല്ല ഹൃദയത്തിനുടമയാണെന്നും, അദ്ദേഹം ഒരു മികച്ച സംഘാടകനും മികച്ച വ്യക്തിയുമാണെന്നും അദ്ദേഹത്തെ അടുത്തറിയാവുന്നവര്‍ പറയുന്നു. ഇന്ത്യയിലെയോ യുഎസിലെയോ ഒരു രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയുമായുള്ള ജാനിയുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ബന്ധം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നും, പ്രചാരണത്തിന്റെ ദൗത്യത്തിൽ നിന്ന് വ്യതിചലിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment