ഗോവ പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ വോട്ടെണ്ണൽ പുരോഗമിക്കുന്നു

പനാജി: ഗോവയിൽ ഈയാഴ്ച ആദ്യം നടന്ന പഞ്ചായത്ത് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ വോട്ടെണ്ണൽ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ ആരംഭിച്ചു, ഇത് അയ്യായിരത്തിലധികം സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ വിധി നിർണ്ണയിക്കും. സംസ്ഥാനത്തെ 12 താലൂക്കുകളിലെ 21 കേന്ദ്രങ്ങളിലായി രാവിലെ എട്ടിനാണ് വോട്ടെണ്ണൽ ആരംഭിച്ചത്. ഗോവയിലെ 186 പഞ്ചായത്തുകളിലേക്കാണ് ബുധനാഴ്ച വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്. പാർട്ടി ചിഹ്നത്തിൽ മത്സരിക്കാത്ത തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബാലറ്റ് പേപ്പറിലൂടെയാണ് നടന്നത്. 1,464 വാർഡുകളിലായി 5,038 സ്ഥാനാർഥികളാണ് മത്സരരംഗത്തുണ്ടായിരുന്നത്.

രാവിലെ 9 മണി മുതൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വരുമെന്ന് സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 78.70 ശതമാനം പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തി. ആകെ 6,26,496 വോട്ടർമാർ വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തി. നോർത്ത് ഗോവയിൽ 81.45 ശതമാനം വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ ദക്ഷിണ ഗോവയിൽ 76.13 ശതമാനം പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തി. വടക്കൻ ഗോവയിലെ സത്താരി താലൂക്കിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തിയത് – 89.30 ശതമാനം, തെക്കൻ ഗോവയിലെ സാൽസെറ്റെ താലൂക്കിലാണ് ഏറ്റവും കുറവ് പോളിംഗ്.

ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേരും തനിക്ക് അനുവദിച്ച ചിഹ്നവും തമ്മിൽ പൊരുത്തക്കേടുണ്ടെന്ന് ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥി പരാതിപ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് നോർത്ത് ഗോവയിലെ കലാൻഗുട്ട് പഞ്ചായത്തിലെ ഒരു വാർഡിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വ്യാഴാഴ്ചത്തേക്ക് മാറ്റി വെച്ചതായി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. വിവിധ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിൽ നിന്ന് ആകെ 64 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ എതിരില്ലാതെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു, അതിൽ 41 പേർ വടക്കൻ ഗോവയിൽ നിന്നും 23 പേർ ദക്ഷിണ ഗോവയിൽ നിന്നുമാണ്.

നോർത്ത് ഗോവ ജില്ലയിൽ 97 പഞ്ചായത്തുകളാണുള്ളത്, 2,667 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ മത്സരരംഗത്തുണ്ട്, ദക്ഷിണ ഗോവയിലെ 89 പഞ്ചായത്തുകളിലേക്ക് 2,371 പേർ മത്സരിച്ചു. ഔദ്യോഗിക കണക്കുകൾ പ്രകാരം നോർത്ത് ഗോവയിൽ 3,85,867 വോട്ടർമാരും ദക്ഷിണ ഗോവയിൽ 4,11,153 വോട്ടർമാരുമുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment