ദുബായ് മഹ്‌സൂസ് നറുക്കെടുപ്പിൽ മൂന്ന് ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികൾ 100,000 ദിര്‍ഹം നേടി

ബിനു ഗോപാലകൃഷ്ണൻ, സതീഷ് കുമാർ പള്ളി, മുഹമ്മദ് താഹിർ നകാഷ്

അബുദാബി: ദുബായിൽ നടന്ന 88-ാമത് മഹ്‌സൂസ് പ്രതിവാര നറുക്കെടുപ്പിൽ യുഎഇയിലെ മൂന്ന് ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികൾ 100,000 ദിർഹത്തിന്റെ (21,66,249 രൂപ) സമ്മാനം നേടി.

നറുക്കെടുപ്പിലെ വിജയികളായ ബിനു ഗോപാലകൃഷ്ണൻ, സതീഷ് കുമാർ പള്ളി, മുഹമ്മദ് താഹെർ നകാഷ് എന്നിവരാണ് ആഗസ്റ്റ് 6 ശനിയാഴ്ച നടന്ന പ്രതിവാര തത്സമയ നറുക്കെടുപ്പിൽ ആറ് നമ്പറുകളിൽ അഞ്ചെണ്ണവും ശരിയായതില്‍ വിജയിച്ചത്.

46 കാരനായ മലയാളിയായ ബിനു ഗോപാലകൃഷ്ണൻ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷമായി യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്നു. സഹപ്രവർത്തകർ വഴി മഹ്‌സൂസിനെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞ് മാസത്തിൽ ഒന്നോ രണ്ടോ തവണ ആഴ്ചതോറുമുള്ള നറുക്കെടുപ്പിൽ പങ്കെടുക്കുന്നു.

“അപ്രതീക്ഷിതമായ ഈ സമ്മാനത്തിന് എങ്ങനെ നന്ദി പറയണമെന്ന് പോലും എനിക്കറിയില്ല. ജീവിതത്തിൽ ആദ്യമായിട്ടാണ് ഞാൻ എന്തെങ്കിലും നേടുന്നത്. എന്റെ സഹപ്രവർത്തകർ എന്നെ മഹ്‌സൂസിന് പരിചയപ്പെടുത്തി, അതിന് അവരോട് നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” ബിനു പറഞ്ഞു.

ഒരു സ്വകാര്യ കമ്പനിയിൽ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് അസിസ്റ്റന്റായി ജോലി ചെയ്യുന്ന, 11 വർഷമായി യുഎഇയിലുള്ള സതീഷ് കുമാർ പള്ളി എന്ന 31കാരൻ, താൻ വിജയിച്ചെന്ന് ബോസ് പറഞ്ഞപ്പോൾ ഞെട്ടിയെന്ന് പറഞ്ഞു. താൻ ജയിച്ചുവെന്ന സത്യം ഇപ്പോഴും വിശ്വസിക്കാനാവുന്നില്ല. പണം എന്ത് ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഇതുവരെ തീരുമാനിച്ചിട്ടില്ല.

12 വർഷമായി യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്ന 37 കാരനായ മുഹമ്മദ് താഹെർ നകാഷ്, ഭാവിയിൽ തന്റെ സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകൾ തീർക്കാനും കുടുംബത്തിനായി കുറച്ച് പണം ലാഭിക്കാനും പദ്ധതിയിടുന്നു.

അതേസമയം, വിജയിച്ച അഞ്ചിൽ അഞ്ച് നമ്പരുകൾ (7-9-) ലഭിച്ചതിന് ശേഷം ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ഫിലിപ്പീൻസിൽ നിന്നുമുള്ള രണ്ട് വിജയികൾക്ക് 10 ദശലക്ഷം ദിർഹം (21,66,05,362 രൂപ) തുല്യമായി പങ്കിട്ടതായി മഹ്‌സൂസിന്റെ ഓപ്പറേറ്ററായ എവിംഗ്‌സ് പറഞ്ഞു. “ആവശ്യമായ എല്ലാ പേപ്പർ വർക്കുകളും പരിശോധനാ പ്രക്രിയയും പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം വിശദാംശങ്ങൾ ഉടൻ പ്രഖ്യാപിക്കും,” എവിംഗ്സ് വ്യാഴാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

10 ദശലക്ഷം ദിർഹത്തിന്റെ (21,66,05,362 രൂപ) അടുത്ത നറുക്കെടുപ്പ് ഓഗസ്റ്റ് 13 ശനിയാഴ്ച യുഎഇ സമയം രാത്രി 9 മണിക്ക് (രാത്രി 10:30 IST) തത്സമയം സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യും. ആപ്പിലോ വെബ്‌സൈറ്റിലോ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത് ഒരാൾക്ക് Mahzooz മെഗാ നറുക്കെടുപ്പിലും റാഫിൾ നറുക്കെടുപ്പിലും പങ്കെടുക്കാം.

ഇന്നുവരെ, മഹ്‌സൂസ് 183 രാജ്യങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് 183,000-ലധികം വിജയികൾക്ക് 260 ദശലക്ഷത്തിലധികം ദിർഹങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അതിന്റെ തുടക്കം മുതൽ രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ 27 കോടീശ്വരന്മാരെ സൃഷ്ടിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment