ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ ആക്രമണങ്ങൾ വർധിക്കുന്നതിനെതിരെ സുപ്രീം കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച പൊതുതാൽപര്യ ഹർജിയെ എതിർത്ത് സർക്കാർ

ന്യൂഡൽഹി: ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ ആക്രമണം സംബന്ധിച്ച ഹരജി പരിഗണിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു. കാരണം, ആരോപണങ്ങൾ പത്രവാർത്തകളിലൂടെ ശേഖരിച്ച വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്.

ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ ആക്രമണങ്ങൾ ആരോപിച്ച് സമർപ്പിച്ച ഹർജിയിൽ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയമാണ് സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചത്. വിഷയം ചൊവ്വാഴ്ച സുപ്രീം കോടതിയിൽ വാദം കേൾക്കുന്നതിനായി ലിസ്റ്റ് ചെയ്തെങ്കിലും സർക്കാരിന്റെ സത്യവാങ്മൂലം പരിശോധിക്കാൻ ഹരജിക്കാരൻ സമയം ആവശ്യപ്പെട്ടതിനാൽ മാറ്റിവച്ചു.

“മത/സാമുദായിക കോണുകൾ നിലവിലില്ലാത്ത ചെറിയ തർക്കങ്ങളുടെ സംഭവങ്ങളും ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ അക്രമത്തിന്റെ ഉദാഹരണങ്ങളായി റിപ്പോർട്ടുകളിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്” എന്ന് സർക്കാർ കോടതിയെ അറിയിച്ചു. “പ്രാഥമിക വസ്‌തുത പരിശോധനയും അതിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ഇൻപുട്ടുകളും സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ഏതെങ്കിലും കുറ്റകൃത്യത്തിൽ ഇര പ്രത്യേക മതം ആചരിച്ചാൽ, അടിസ്ഥാന വസ്‌തുതകൾ പോലും കണ്ടെത്താതെ അതിന് പിന്നിൽ ഒരു വർഗീയ കാരണം ഊഹിച്ചെടുക്കാന്‍ റിപ്പോർട്ടുകൾ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ്.

കൂടാതെ, പ്രാഥമിക വസ്‌തുത പരിശോധനയും അവയിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച വിവരങ്ങളും അനധികൃത നിർമാണങ്ങൾക്കെതിരെ പ്രാദേശിക ഭരണകൂടം സ്വീകരിച്ച നിയമനടപടികളും സ്ഥലങ്ങൾ മതപരമായ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള സംഭവങ്ങളായി വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

“ഇപ്പോഴത്തെ ഹർജിയുടെ അടിസ്ഥാനമായ പ്രസ്തുത റിപ്പോർട്ടുകൾ, ഇരയായ കക്ഷി ഒരു പ്രത്യേക മതത്തിൽ പെട്ടയാളാണെങ്കിൽ, ഏതെങ്കിലും ക്രിമിനൽ സംഭവങ്ങൾ, മതപരമായ കാരണങ്ങളാൽ ഇരയ്‌ക്കെതിരായ അക്രമ സംഭവങ്ങളായി ചിത്രീകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. അത്തരം അനുമാനത്തിന് പിന്നിൽ വസ്തുതാപരമായ യാതൊരു അടിസ്ഥാനവുമില്ല,” കേസ് ഓഗസ്റ്റ് 25ന് പരിഗണിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment