ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ഉറപ്പിന് പിന്നാലെ ലഖിംപൂർ ഖേരി കർഷകർ പ്രതിഷേധം അവസാനിപ്പിച്ചു

ലഖിംപൂർ ഖേരി (യു.പി): കേന്ദ്രമന്ത്രി അജയ് കുമാർ മിശ്രയെ നീക്കം ചെയ്യണമെന്നും, എംഎസ്പി ഉറപ്പു നൽകുന്ന നിയമം വേണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ട് കർഷകർ നടത്തിയ പ്രക്ഷോഭം ശനിയാഴ്ച ജില്ലാ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രതിഷേധക്കാരെ കണ്ടതിനെ തുടർന്ന് പിൻവലിച്ചതായി സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച നേതാവ് രാകേഷ് ടിക്കായത്ത് പറഞ്ഞു.

സെപ്തംബർ ആറിന് ഡൽഹിയിൽ ചേരുന്ന യോഗത്തിൽ എസ്‌കെഎമ്മിന്റെ ഭാവി തന്ത്രം ചർച്ച ചെയ്യുമെന്ന് കർഷകരെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് ടിക്കായത്ത് പറഞ്ഞു.

ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് മഹേന്ദ്ര ബഹാദൂർ സിംഗ് ഉൾപ്പെടെയുള്ളവർ ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30 ഓടെ ധർണ നടക്കുന്ന സ്ഥലത്തെത്തി കർഷകരിൽ നിന്ന് മെമ്മോറാണ്ടം സ്വീകരിച്ചു.

75 മണിക്കൂർ നീണ്ട സമരം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ടിക്കായത്തും മറ്റ് കർഷക നേതാക്കളും ചേർന്ന് കർഷകർക്കായി സർക്കാർ തലത്തിൽ സെപ്തംബർ ആദ്യവാരം യോഗം ചേരുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഉറപ്പ് നൽകി.

ബുധനാഴ്ച രാത്രി തന്നെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കർഷകർ എത്തിയതോടെയാണ് പ്രക്ഷോഭം ആരംഭിച്ചതെന്ന് ടികായത്തും മറ്റുള്ളവരും പറഞ്ഞു. പ്രതിഷേധക്കാരിൽ പലരും രാത്രിയോടെ മാത്രമേ പിരിഞ്ഞുപോകൂ, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മന്ത്രി അജയ് കുമാർ മിശ്രയെ പിരിച്ചുവിടുക, നിരപരാധികളായ കർഷകരെ ജയിലിൽ നിന്ന് മോചിപ്പിക്കുക, എംഎസ്പി (മിനിമം താങ്ങുവില) ഉറപ്പുനൽകുന്ന നിയമം, വൈദ്യുതി ഭേദഗതി ബിൽ 2022 പിൻവലിക്കൽ, കരിമ്പ് കുടിശ്ശിക നൽകൽ, കർഷകർക്ക് ഭൂമി അവകാശം തുടങ്ങി വിവിധ ആവശ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചാണ് ലഖിംപൂർ നഗരത്തിലെ രാജപൂർ മണ്ഡി സമിതിയിൽ എസ്‌കെഎം ധർണ സംഘടിപ്പിച്ചത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment