പണം തട്ടിയ കേസിൽ കോടതിയില്‍ ഹാജരാകാന്‍ നടി ജാക്വലിൻ ഫെർണാണ്ടസിന് സമന്‍സ്

ന്യൂഡൽഹി: സുകേഷ് ചന്ദ്രശേഖർ ഉൾപ്പെട്ട കൊള്ളപ്പലിശ കേസിൽ സെപ്റ്റംബർ 26ന് കോടതിയില്‍ ഹാജരാകാൻ നടി ജാക്വലിൻ ഫെർണാണ്ടസിന് ഡൽഹി കോടതി സമൻസ് അയച്ചു. 200 കോടി രൂപയുടെ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസിൽ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ജാക്വിലിനെ പ്രതി ചേർത്തതിന് പിന്നാലെയാണ് ഈ സംഭവ വികാസം.

എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്‌ടറേറ്റ് സമർപ്പിച്ച രണ്ടാമത്തെ അനുബന്ധ കുറ്റപത്രം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടതിന് ശേഷം സെപ്‌റ്റംബർ 26ന് കോടതിയിൽ ഹാജരാകാൻ പട്യാല ഹൗസ് കോടതിയിലെ സ്‌പെഷ്യൽ ജഡ്ജി പർവീൺ സിംഗാണ് നടിക്ക് നോട്ടീസ് അയച്ചത്.

ജാക്വലിന്റെ സ്ഥിരനിക്ഷേപങ്ങൾ അടുത്തിടെ എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കണ്ടു കെട്ടിയിരുന്നു. അവയിൽ അനധികൃത പണമിടപാടുകള്‍ നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് ഇ.ഡി അവകാശപ്പെട്ടു. ഓഗസ്റ്റ് 17ന് നടി ഉൾപ്പെട്ട കേസിൽ എഫ്ബിഐ രണ്ടാം അനുബന്ധ കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചു.

ജാക്വിലിന്റെ 7.2 കോടി രൂപ വിലമതിക്കുന്ന എഫ്‌ഡികളാണ് അന്വേഷണ ഏജൻസി കണ്ടുകെട്ടിയത്.

ചന്ദ്രശേഖറിന്റെ സഹായിയെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നതും അദ്ദേഹത്തെ ബോളിവുഡ് നടിമാർക്കു പരിചയപ്പെടുത്തിക്കൊടുത്തുവെന്നും പറയപ്പെടുന്ന പിങ്കി ഇറാനിയാണ് ഫെബ്രുവരിയിൽ സമർപ്പിച്ച ഇഡിയുടെ ആദ്യ സപ്ലിമെന്റൽ പ്രോസിക്യൂഷൻ ചാർജ്ജിന്റെ ലക്ഷ്യം. ചന്ദ്രശേഖർ പണം നൽകിയതിന് ശേഷം ജാക്വിലിനായി വിലകൂടിയ സമ്മാനങ്ങൾ പിങ്കി തിരഞ്ഞെടുത്ത് വീട്ടിലെത്തിക്കുമായിരുന്നുവെന്ന് കുറ്റപത്രത്തിൽ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഡിസംബറിലാണ് ഇഡി കേസിൽ പ്രാഥമിക കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചത്. ബോളിവുഡ് താരങ്ങൾക്കും മോഡലുകൾക്കുമുള്ള സമ്മാനങ്ങൾക്കായി ചന്ദ്രശേഖർ 20 കോടി രൂപ ചെലവഴിച്ചു, അവരിൽ ചിലർ അവ നിരസിച്ചു. ചന്ദ്രശേഖറിൽ നിന്ന് വിലകൂടിയ സമ്മാനങ്ങൾ ലഭിച്ചതായി ജാക്വലിൻ സമ്മതിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News