പഞ്ചാബ് കോൺഗ്രസ് നേതാവും എംഎൽഎയുമായ ഖൈറ വ്യാജ രേഖ ചമച്ചതായി ആം ആദ്മി പാർട്ടി

ചണ്ഡീഗഡ്: ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിന്റെ വ്യാജ ഒപ്പിട്ട എഎപിയുടെ വ്യാജ ലെറ്റർഹെഡിൽ വിവിധ ബോർഡുകളുടെയും കോർപ്പറേഷനുകളുടെയും ചെയർപേഴ്‌സൺ നിയമനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് ഷെയർ ചെയ്തതിന് പഞ്ചാബ് കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷൻ അമരീന്ദർ സിംഗ് രാജ വാറിംഗിനും പാർട്ടി എംഎൽഎ സുഖ്പാൽ സിംഗ് ഖൈറയ്ക്കുമെതിരെ പോലിസ് കേസെടുത്തു.

രണ്ട് കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾക്കെതിരെ ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 465 (വ്യാജരേഖ ചമയ്ക്കല്‍), 471 (യഥാർത്ഥ വ്യാജരേഖയോ ഇലക്ട്രോണിക് റെക്കോർഡോ ഉപയോഗിക്കുക), ഐടി നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 66-ഡി എന്നിവ പ്രകാരം കേസെടുത്തതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു.

ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ എസ്എഎസ് നഗർ ജില്ലാ പ്രസിഡന്റ് പ്രഭ്ജോത് കൗറിന്റെ പരാതിയിലാണ് എസ്എഎസ് നഗറിലെ ഫേസ്-1 പൊലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

പഞ്ചാബ് സർക്കാർ നിയമിച്ച ചെയർപേഴ്‌സൺമാരുടെ (വിവിധ ബോർഡുകളുടെയും കോർപ്പറേഷനുകളുടെയും) പേരുകൾ വിശദമാക്കി പഞ്ചാബ് കോൺഗ്രസ് മേധാവി വാറിംഗും ഭോലാത്ത് എംഎൽഎ ഖൈറയും തങ്ങളുടെ ഔദ്യോഗിക ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ടുകളിൽ വ്യാജരേഖ പോസ്റ്റ് ചെയ്തതായി ട്വിറ്ററിൽ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടതായി പരാതിക്കാരി പറഞ്ഞു.

വിവിധ ബോർഡുകളുടെയും കോർപ്പറേഷനുകളുടെയും ചെയർപേഴ്‌സൺമാരായി നിരവധി എഎപി നേതാക്കളെ സർക്കാർ നിയമിച്ചിരുന്നു.

എഎപിയുടെ വ്യാജ ലെറ്റർഹെഡ് സൃഷ്ടിച്ച് കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ പങ്കുവെച്ച പട്ടിക വ്യാജമാണെന്നും അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിന്റെ വ്യാജ ഒപ്പുകളുണ്ടെന്നും കൗർ പരാതിയിൽ പറഞ്ഞു.

ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ ജില്ലാ പ്രസിഡൻറ് എന്ന നിലയിൽ ഡൽഹിയിലെ പാർട്ടി ഓഫീസിൽ നിന്ന് രേഖയുടെ സത്യാവസ്ഥ സംബന്ധിച്ച് താൻ വ്യക്തിപരമായി വസ്തുതകൾ പരിശോധിച്ചെന്നും, കെജ്‌രിവാളോ അധികാരികളോ ഇത്തരമൊരു പട്ടിക ഇതുവരെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് തനിക്ക് അറിയാനായെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

“മേൽപ്പറഞ്ഞ വ്യക്തികൾ (രാജാ വാറിംഗ്, സുഖ്പാൽ ഖൈറ) അറിഞ്ഞും, ബോധപൂർവമായും, മനഃപൂർവ്വം, പാർട്ടിയുടെ യശസ്സിനെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുക എന്ന ദുരുദ്ദേശത്തോടെയും പഞ്ചാബ് സംസ്ഥാനത്ത് കലാപം സൃഷ്ടിക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെയും ഈ നിയമവിരുദ്ധമായ വ്യാജവും വ്യാജവുമായ പ്രവൃത്തി ചെയ്തു. പഞ്ചാബിലെ ജനങ്ങളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ വേണ്ടി മാത്രമാണ് അവര്‍ ഈ പ്രവൃത്തി ചെയ്തത്,” പരാതിയിൽ പറയുന്നു.

എന്നാല്‍, എഫ്‌ഐആർ “പരിഹാസ്യം” എന്നാണ് വാറിംഗ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

“ആം ആദ്മി പാർട്ടി വോളണ്ടിയർ എഫ്ബിയിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തത് താന്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്തതിന് എനിക്കെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത് പരിഹാസ്യമാണ്. എഫ്‌ഐആർ കൊണ്ട് സത്യം നിഷേധിക്കാനാവില്ല. @BJP4India പഞ്ചാബ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ടും വാറിംഗ് പുറത്തുവിട്ടു. എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർക്കെതിരെ എഫ്‌ഐആർ ഇല്ലാത്തത്? നിങ്ങൾ ബിജെപിയെ ഭയപ്പെടുന്നു,” അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

എഎപി സർക്കാരിനെ രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ച ഖൈറ, ഗായകൻ സിദ്ധു മൂസ്വാലയുടെ സുരക്ഷാ വിവരങ്ങൾ പങ്കുവെച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

424 പേരുടെ സുരക്ഷ പഞ്ചാബ് പോലീസ് താൽക്കാലികമായി വെട്ടിക്കുറച്ചതിൽ മൂസ്വാല ഉൾപ്പെടുന്നു. മെയ് 29 ന് മാൻസയിൽ വെച്ച് അദ്ദേഹം വെടിയേറ്റ് മരിച്ചു.

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News