2024 ലെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ താൻ മത്സരിച്ചേക്കുമെന്ന് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ സൂചന

ന്യൂയോർക്ക്: താൻ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കണമെന്ന് “എല്ലാവരും” ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് 2024 ലെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചേക്കുമെന്ന് ശക്തമായി സൂചിപ്പിച്ചു.

2020 ലെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തന്റെ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി എതിരാളിയായ ജോ ബൈഡനോട് പരാജയം സമ്മതിച്ചിട്ടില്ലാത്ത 76 കാരനായ റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതാവ്, “ഞങ്ങൾ തോറ്റിട്ടില്ല” എന്ന് ഉറപ്പിച്ചു പറയുന്നു.

ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ ബെഡ്മിൻസ്റ്ററിലെ ട്രംപ് നാഷണൽ ഗോൾഫ് ക്ലബ്ബിൽ ഒരു ചാനലിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിലാണ് ട്രം‌പ് സൂചന നല്‍കിയത്. “എല്ലാവരും ഞാൻ മത്സരിക്കണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഞാൻ വോട്ടെടുപ്പിൽ മുന്നിട്ട് നിൽക്കുന്നു…സമീപ ഭാവിയിൽ ഞാൻ തീരുമാനമെടുക്കും, ഒരുപാട് ആളുകൾ വളരെ സന്തോഷവാരായിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 2024 ൽ വൈറ്റ് ഹൗസിൽ മറ്റൊരു ടേം തേടാനുള്ള തന്റെ തീരുമാനത്തിൽ തൃപ്തരല്ലാത്തവരെ പേരെടുത്ത് പറയാതെ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബൈഡന്റെ വിജയവും 2021 ജനുവരിയിൽ 46-ാമത് യുഎസ് പ്രസിഡന്റായി അധികാരമേറ്റതും അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, നിരവധി കോടതി കേസുകളിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥരിൽ നിന്നും ജഡ്ജിമാരിൽ നിന്നും ആവർത്തിച്ചുള്ള “തള്ളിക്കളയല്‍” നേരിട്ടിട്ടും, ട്രംപ് തന്നെ പ്രധാന യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വഞ്ചനയെക്കുറിച്ചുള്ള തെളിയിക്കപ്പെടാത്ത ആരോപണങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിച്ചു കൊണ്ടേയിരിക്കുന്നു.

പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബൈഡന്‍ (79) മത്സരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചാൽ അദ്ദേഹത്തെ തോൽപ്പിക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി ട്രംപ് തന്റെ എതിരാളിയെ “എളുപ്പത്തിൽ” തോൽപ്പിക്കുമെന്ന് വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

“വോട്ടെടുപ്പിൽ, ഞാൻ ഒരുപാട് മുന്നിലാണ്. ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ എളുപ്പത്തിൽ തോൽപ്പിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കഴിഞ്ഞ തവണ ഞാൻ തോൽപിച്ചുവെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കണക്കുകൾ നോക്കിയാൽ എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് മനസ്സിലാകും. അവസാന സമയം ആദ്യ തവണ നേടിയതിനേക്കാൾ ലക്ഷക്കണക്കിന് വോട്ടുകൾ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞ തവണ ലഭിച്ചു. നിങ്ങൾക്കറിയാമോ, 2016-ൽ ഞങ്ങൾ ഒരു വലിയ പ്രചാരണം നടത്തി. എന്നാൽ, 2020-ൽ ഞാൻ അതിനേക്കാള്‍ മികച്ച പ്രചാരണം നടത്തി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട പ്രചാരണം നടത്തിയെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. എനിക്ക് 12 ദശലക്ഷം വോട്ടുകൾ (മുമ്പത്തെ തവണയേക്കാൾ) അല്ലെങ്കിൽ 12 ദശലക്ഷത്തിനടുത്ത് കൂടുതൽ വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചു. ചരിത്രത്തിലെ ഏത് സിറ്റിംഗ് പ്രസിഡന്റിനെക്കാളും കൂടുതൽ വോട്ടുകളാണ് എനിക്ക് ലഭിച്ചത്, ”ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ഊർജസ്വാതന്ത്ര്യമുള്ളവരാകാൻ പോകുന്നു, ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ ഇല്ലാത്ത ഒരു വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ, വീണ്ടും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഉണ്ടാകാൻ പോകുന്നു. എന്റെ ഭരണകാലത്തുണ്ടായിരുന്ന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെപ്പോലെ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരിക്കലും ഒരു സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ, ഞങ്ങൾ ഊർജ്ജ സ്വാതന്ത്ര്യം തിരികെ കൊണ്ടുവരും. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ഞങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയാത്ത കാര്യങ്ങൾ ഞങ്ങൾ ചെയ്യും,” അദ്ദേഹം ഉറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു.

താന്‍ “രാജ്യത്തിന്റെ ശത്രുവാണ്” എന്ന ബൈഡന്റെ പരാമര്‍ശത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി, നിലവിലെ പ്രസിഡന്റ് അമേരിക്കയ്ക്ക് വേണ്ടി “വളരെ മോശം പ്രവര്‍ത്തിയാണ്” ചെയ്തതെന്ന് ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

“നമ്മുടെ രാജ്യം ഒരിക്കലും ഇത്തരമൊരു അവസ്ഥയിലായിരുന്നിട്ടില്ല. പല കാര്യങ്ങളിലും നമ്മൾ ദുർബലരാണ്. സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഭയാനകമാണ്, സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ എന്താണ് സംഭവിച്ചത്. പണപ്പെരുപ്പത്തിൽ എന്താണ് സംഭവിച്ചത്,
നമ്മള്‍ ഇപ്പോൾ ചെയ്യുന്ന മിക്കവാറും എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും ലോകമെമ്പാടും നമ്മുടെ ശബ്ദവും ബഹുമാനവും നഷ്ടപ്പെട്ടു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾ റഷ്യയെ നോക്കൂ, റഷ്യ ഉക്രെയ്നിനെ ആക്രമിക്കുന്നത് നോക്കൂ, അത് ഒരിക്കലും സംഭവിക്കേണ്ടതല്ലായിരുന്നു. ചൈനയിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നത് എന്ന് നോക്കൂ. തായ്‌വാൻ പ്രശ്നം എന്തായിത്തീരുമെന്ന് ഊഹിച്ചു നോക്കൂ. യുദ്ധക്കപ്പലുകള്‍ ഇതിനകം തന്നെ അണിനിരന്നു. അതൊന്നും സംഭവിക്കില്ലായിരിക്കാം,” ട്രം‌പ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

താൻ പ്രസിഡന്റായിരുന്നെങ്കിൽ അമേരിക്കക്കാർ അനുഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പണപ്പെരുപ്പം ഉണ്ടാകില്ലായിരുന്നുവെന്ന് ട്രംപ് അവകാശപ്പെട്ടു.

2021-ൽ വൈറ്റ് ഹൗസ് വിട്ടപ്പോൾ ഔദ്യോഗിക രഹസ്യ ഫയലുകൾ എടുത്തുകൊണ്ടുപോയി എന്നാരോപിച്ച് ഫ്ലോറിഡയിലെ തന്റെ മാർ-എ-ലാഗോ റിസോർട്ടിൽ അടുത്തിടെ എഫ്ബിഐ നടത്തിയ റെയ്ഡുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന്, ഫെഡറൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ (എഫ്ബിഐ) കെട്ടിച്ചമച്ച കേസാണതെന്ന് ട്രംപ് ആരോപിച്ചു.

“അവർ വീണ്ടെടുത്ത രഹസ്യ രേഖകൾ അവിടെ വെച്ചതാണ്. അത് മുന്‍‌ തീരുമാന പ്രകാരം സജ്ജീകരിച്ചതാണ്. തന്നെ ആക്രമിക്കാന്‍ ആയുധവല്‍ക്കരണം ചെയ്യപ്പെട്ടതാണ്. അങ്ങനെ ചെയ്തത് അനുചിതവും നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന് മോശമായ കാര്യവുമാണ്. അത് നാണക്കേടാണ്, ” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസം, ഫ്ലോറിഡയിലെ പാം ബീച്ചിലുള്ള മുൻ പ്രസിഡന്റിന്റെ വസതിയായ മാർ-എ-ലാഗോ എഫ്ബിഐ റെയ്ഡ് ചെയ്യുകയും ദേശീയ സുരക്ഷാ താൽപ്പര്യങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി രഹസ്യ രേഖകൾ കണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

“അതൊരു ഭയങ്കര സംഭവമായിരുന്നു. സത്യം പറഞ്ഞാൽ, അത് ജനങ്ങളില്‍ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തി. എന്നാൽ, അത് ബൂമറാംഗ് പോലെയാണെന്നും അവരെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുമെന്നും ഞാൻ കരുതുന്നു,” ട്രംപ് പറഞ്ഞു. റെയ്ഡ് നടക്കുമ്പോള്‍ താന്‍ ഫ്ലോറിഡയിൽ ഇല്ലായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തന്റെ 40 കാരിയായ മകൾ ഇവാങ്കയെ 2024 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാക്കാനുള്ള ഊഹാപോഹങ്ങളും ട്രംപ് നിഷേധിച്ചു.

“ഇവാങ്ക? എന്റെ മകൾ? അങ്ങനെയൊന്ന് ചിന്തിച്ചിട്ടില്ല. ഞാൻ ഒരിക്കലും ചിന്തിച്ചിട്ടില്ല. പക്ഷേ അതൊരു രസകരമായ ആശയമാണ്…ഇല്ല, ഞാൻ അത് പരിഗണിക്കില്ല. എന്റെ മകളായിരിക്കില്ല വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News